Tập Lái
1/8/06
4
1
1
Em đang đi Mer C200 2009, từ 1 tháng nay không hiểu cái cần gạt xi nhan thỉnh thoảng cứ gạt bên phải thì đèn xi nhan lại nháy bên trái, có lúc gạt bên trái thì đèn lại báo rẽ phải, nhiều khi không để ý đi ngoài đường rất nguy hiểm. Có bác nào bị giống em ko và các bác có kinh nghiệm giup em xem khắc phục tình trạng này như thế nào!

• Like
Reactions: henrylee
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.603
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Có đấy bác ơi nhưng thay mới là xong. Tuy nhiên bác lưu ý giúp em là khi bị như thế thì đến thẳng xưởng dịch vụ ngay ( không tắt động cơ ) để xác định lỗi và thay trong vòng 2 nốt nhạc :D

• Like
Reactions: me_mec
Hạng C
11/1/09
863
8
18
Kanz còn có cả Video clip về vụ bật phải sáng trái, em cũng bị vài lần nhưng ko có điều kiện phi thẳng vào kiểm tra như tư vẫn của bác Nam (ngày nghỉ, ngoài giờ làm việc) vì vậy vài ngày sau khi vào xưởng kiểm tra thì chưa thấy lỗi (hoặc chưa rõ ràng hoặc thợ chưa sử dụng máy chuẩn đoán tốt). Sau đó xưởng có nói là "cập nhật (hay nâng cấp) phần mềm điều khiển và về theo dõi thêm, nếu tái diễn sẽ thay bộ điều khiển" từ đó đến nay (khoảng 1 tháng) chưa thấy bị lại :D

• Like
Reactions: Chidoanh
Hạng B1
22/2/10
94
7
8
cognac nói:
Em đang đi Mer C200 2009, từ 1 tháng nay không hiểu cái cần gạt xi nhan thỉnh thoảng cứ gạt bên phải thì đèn xi nhan lại nháy bên trái, có lúc gạt bên trái thì đèn lại báo rẽ phải, nhiều khi không để ý đi ngoài đường rất nguy hiểm. Có bác nào bị giống em ko và các bác có kinh nghiệm giup em xem khắc phục tình trạng này như thế nào!
Cái lỗi này có được bảo hành không nhỉ ? Xe em cũng bị như vậy .Bực thật , xe MB mới mà lởm thế nhỉ .

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63
Mer sao bị lỗi ngớ ngẩn nguy hiểm thế.

Hạng B2
30/5/05
164
3
18
Xem chừng lỗi xi nhan là lỗi hệ thống rồi vì rất nhiều xe bị giống nhau. Lỗi này nhỏ nhưng lại rất nguy hiểm khi lưu thông trên đường. Mer đưa chất lượng xe lên hàng đầu mà không thấy có dấu hiệu recall lại để kiểm tra lỗi thì cũng lạ nhỉ.