Hạng B1
2/3/11
87
0
0
Xin các bác chỉ giúp em việc cách âm cho moring, mấy ngày trước có việc nên e làm 1 chuyến sài gòn khi chạy vào cao tốc trời ơi nó ồn nge muốn nhức cả đầu luôn ah, bây giờ có cách nào để giảm bớt tiếng ồn đó ko các bác...nếu làm cách âm thì em nên làm những điểm nào để có hiệu quả nhất, em ko đòi hỏi là phải 100%, nếu giảm được tầm khoảng 70% là e hài lòng rồi, có bác nào từng làm qua vụ này chỉ giúp dùm em cái nhe.em xin đa tạ trước ah.

Hạng C
30/10/13
950
43
28
Chấp nhận thôi bác ơi, làm chỉ tốn tiền mà hiệu quả cũng khó mà cảm nhận lắm.

Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
Morning chỉ có 1 cách là "lấy tiếng hát át tiếng ồn" mà thôi , cách chống ồn duy nhất là độ dàn âm thanh cho ngon ngon chút.

Hạng B2
26/6/13
147
6
18
Bác ra bác tám may nệm ngoài An Duong Vương, làm cách âm sàn bằng tấm bông vải (mấy chiếc xe xịn bac dỡ lớp nỉ sàn lên cũng thấy tấm này). Tất nhiên nó chỉ giúp bac giảm ồn so với trước khi làm chứ ko thể so với xe xịn được. Bác muốn giảm 70% thì ko dc đâu, e dự chỉ 40% thui, nhưng làm xong thực sự e rất hài lòng. Lúc trước e cày QL 20 = morning nên e biết cảm giác nhức đầu của Bác là ntn. Chúc Bác vui với e nó.

Hạng B1
2/3/11
87
0
0
Xomngheo nói:
Bác ra bác tám may nệm ngoài An Duong Vương, làm cách âm sàn bằng tấm bông vải (mấy chiếc xe xịn bac dỡ lớp nỉ sàn lên cũng thấy tấm này). Tất nhiên nó chỉ giúp bac giảm ồn so với trước khi làm chứ ko thể so với xe xịn được. Bác muốn giảm 70% thì ko dc đâu, e dự chỉ 40% thui, nhưng làm xong thực sự e rất hài lòng. Lúc trước e cày QL 20 = morning nên e biết cảm giác nhức đầu của Bác là ntn. Chúc Bác vui với e nó.
lam cai do khoang bao nhieu bac he

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Giảm 70% thì chỉ còn cách mua xe khác thui bác. Bác chơi cách âm các kiểu thì tối đa 20% là max, quá 20% thì chỉ có quảng cáo thôi. Em đã làm chuột bạch và kinh qua cái vụ cách âm này rùi, hiệu quả ko được như mong muốn và tương xưng với số tiền bỏ ra. Bác máu thì chơi, cách âm giảm tiếng ồn từ ngoài vọng vào nhưng cũng dễ bị ù. Theo em bác nên dành vốn đầu tư vô dàn âm thanh, để tiếng hát át tiếng ồn thôi.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Morning là chiếc xe người ta thiết kế ra để chạy lòng vòng trong TP, bác chủ mang ra chạy đường dài xong khó chịu là đúng òi…! Bây giờ làm sao? Cách âm ư? Ko có vụ cách âm nào hay bằng….bán, mua xe khác ạ!!!! Nếu dùng Morning thì đừng bắt em nó chạy đường dài, chỉ đi chợ với đi dón con xe nào hay bằng chứ???

Hạng B1
2/3/11
87
0
0
cam on cac bac da khuyen cao, noi vay chac danh chiu vay thoi...khi nao co tien doi em kac ngon hon vay

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
không giảm được nhiều đâu bác ơi, đừng làm gì cả, chỉ tốn tiền vô ích thôi, chỉ có cách đỗi lên Rio hoặc K3 là hiệu quả nhất thôi.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Tiếng ồn xung quanh (tiếng xe máy, tiếng hàng rong, âm thanh tạp nham bla bla) thì bác dán cách âm 5 cửa (cái này thì em thấy nó có tác dụng 50%-60% ah). Tiếng ồn từ gầm xe dội lên (rầm rầm khi đi qua gờ giảm tốc, rào rào từ vỏ xe khi đi đường)...........cái này thì tốt nhất bác bật nhạc lên nghe chứ làm gì cũng ko có tác dụng đáng kể đâu. 2 biện pháp khả thi nhất là xịt chống ồn 4 hộc bánh xe và thay vỏ Michelin nhưng cho dù làm cái này thì giảm ồn cũng chỉ đc 20%-30% là cùng. Biện pháp rẻ tiền và hiệu quả nhất luôn là "tiếng hát át tiếng bom" đó bác.