Hạng B2
5/6/18
275
758
93
SG
mình đang có người giới thiệu mua mấy căn hộ của dự án Five Season Homes - Vung Tau Central Beach. Thấy vị trí đẹp mà lăn tăn quá. Chưa tìm ra quy định nào về căn hộ du lịch cả nên ko biết pháp lý kiểu gì.
ace có ai mua dự án này chưa xin ít review hoặc tư vấn ạ, cảm ơn nhiều.

Hạng B1
20/6/21
73
71
18
mình đang có người giới thiệu mua mấy căn hộ của dự án Five Season Homes - Vung Tau Central Beach. Thấy vị trí đẹp mà lăn tăn quá. Chưa tìm ra quy định nào về căn hộ du lịch cả nên ko biết pháp lý kiểu gì.
Dạ dự án này pháp lý hiện tại thì chưa có 1/500 và thời hạn sở hữu còn tầm 22 năm ạ. Lúc trước sét giá tầm khoảng 75-80tr/m2 ạ. Còn hiện tại thì em không nắm.

Hạng C
2/5/18
696
416
63
Hồ Chí Minh
novazon.vn
Vị trí thì đẹp thật. Pháp lý hiện tại thì có sổ đất thôi, chưa có gì khác, thời hạn sở hữu còn 22 năm, chưa biết xin gia hạn đc không. còn về mở bán dã bán cách đây 2 năm và vẫn chưa có động tĩnh. Trong dự án có 2 loại căn là: căn hộ du lịch và căn hộ khách sạn ( bác có mua nhớ lưu ý nhé)

Hạng D
26/8/05
3.937
22.864
133
Vị trí thì đẹp thật. Pháp lý hiện tại thì có sổ đất thôi, chưa có gì khác, thời hạn sở hữu còn 22 năm, chưa biết xin gia hạn đc không. còn về mở bán dã bán cách đây 2 năm và vẫn chưa có động tĩnh. Trong dự án có 2 loại căn là: căn hộ du lịch và căn hộ khách sạn ( bác có mua nhớ lưu ý nhé)
Gia hạn đc hay kg kg quan trọng bằng gia hạn với giá nào. Với quan điểm và chính sách hiện nay, giá gia hạn sẽ có thể gây sốc đấy.
PS: Hàng loạt dự án KS ngoài Đà Nẵng vừa đc gia hạn hợp đồng thuê đất với giá mới gấp hơn 20 lần giá cũ, mức giá mới rất "thị trường". Google thông tin trên mạng kg khó.

Hạng B2
5/6/18
275
758
93
SG
căn hộ du lịch với ks thì khác nhau ntn bác nhỉ? nhờ bác tư vấn để mình cân nhắc trước khi xuống tiền, cảm ơn bác nhiều

Hạng B1
20/6/21
73
71
18
căn hộ du lịch với ks thì khác nhau ntn bác nhỉ? nhờ bác tư vấn để mình cân nhắc trước khi xuống tiền, cảm ơn bác nhiều
Dạ "Hình như" đối với dự án này điểm khác nhau giữa 2 loại:
1 cái Full nội thất và được cam kết cho thuê còn 1 cái chưa Full và tự vận hành + sử dụng.

• Like
Reactions: yeutinh18
25/6/22
120
80
28
29
Kiểu mình mua với mục đích như thế nào thôi anh, mình muốn để nghĩ dưỡng, cho thuê còn bán lại thì khả năng dự án này tăng giá ko cao lắm !
Em có mấy suất nội bộ dự án này nếu anh cần nhé.

• Like
Hạng B2
5/6/18
275
758
93
SG
Kiểu mình mua với mục đích như thế nào thôi anh, mình muốn để nghĩ dưỡng, cho thuê còn bán lại thì khả năng dự án này tăng giá ko cao lắm !
Em có mấy suất nội bộ dự án này nếu anh cần nhé.
pháp lý có ok ko bạn? suất nội bộ giá ntn ạ? bạn ib mình nhé, cảm ơn nhiều.

Tập Lái
27/8/20
32
31
18

Mua kiểu nào cũng như gông đeo cổ, để kinh doanh rồi bán lại thì giờ thị trường quá ế ẩm loại hình này, còn để nghĩ dưỡng thì tự nhiên phải lo các chi phí cho căn hộ (phí quản lý, chi phí bảo dưỡng, bảo trì....) . Tiền đó thôi mỗi lần đi chơi thuê ks 5 sao cho nhẹ đầu.

• Like
25/6/22
120
80
28
29
Mua kiểu nào cũng như gông đeo cổ, để kinh doanh rồi bán lại thì giờ thị trường quá ế ẩm loại hình này, còn để nghĩ dưỡng thì tự nhiên phải lo các chi phí cho căn hộ (phí quản lý, chi phí bảo dưỡng, bảo trì....) . Tiền đó thôi mỗi lần đi chơi thuê ks 5 sao cho nhẹ đầu.
Phí bảo trì đóng 1 lần 2% lúc đầu, còn phí quản lí đóng như căn hộ bình thường ở mọi nơi thôi chứ có gì khác đâu chị