Tập Lái
17/12/15
18
24
3
Như tiêu đề các bác ạ. E đang nhăm nhe 1 con altis 1.8 đời cũ. Xe qua giới thiệu. Ngon. Nhưng mà chủ xe thì ko ra cái giá cho em biết hướng. Bắt e và ng giới thiệu tự ra giá. Trả rẻ quá thì sợ phật ý (chủ xe già rồi, chả xài tới cũng chả thích vác ra bán, ai quen biết hỏi thì ông ấy để thôi). Mà trả hớ quá thì em tèo..... :v.
Các bác tư véo cho em xem sao ạ. Giá xe altis 1.8g đời 01-03 thì khoảng bao nhiêu là hợp lý ạ? Vì xe qua giới thiệu e cũng chưa hỏi kỹ được đời cụ thể, người giới thiệu cũng là ng quen, ko biết về xe lắm (cho dù chạy đôi đời xe rồi). Hiện tại em giờ chỉ biết xe loanh quanh đời 01-03 gì đó, chưa vvti. Xe đi ít, 1 ngày đâu hơn chục km (chủ xe giáo viên, nhà ở tỉnh lẻ, đi từ nhà tới trường có khi chưa nóng máy đã tới nơi). Các bác tư vấn cho em để sang tuần em đàm phán cụ thể xem có thể rước e nó về được không với ạ.:)

Tập Lái
23/10/17
17
19
3
38
* Chào bác em xin góp ý cho bác
Theo lời bác kể Altis 2001-2003: Xe sử dụng 14 năm giá tầm 250-300( xe ngon nhé bác)
Bác cần lưu ý các vấn đề sau
* Xe mấy đời chủ
* Xe có cấn đụng & hư hỏng gì không
* Xe có còn phiếu đăng kiểm không, có vi phạm giao thông không( phạt nguội nhé bác...Nhiều bác dỡ khóc, dỡ cười vì vụ này)...Làm hợp đồng bắt người bán cam kết, nếu không sau này hết hạn đăng kiểm...Mà xe chủ cũ vi phạm là bác mêt ( VD: xe phạm 100 lối chưa đóng..Tiền phạt 100tr..khổ)
* Bác phải chạy thử xe mới được...Cảm nhận xe nó có êm không
@ Bác mua em này cũng cần thủ thêm trên dưới chục triệu (làm bd & thay những thứ hư hỏng)...Corrolla Altis chạy rất bền...Ít hư hỏng vặt bác ạ
$$$ bác cần tư vấn kĩ thuật alo em : 0888.926990 (Free bác ạ)
$$$ Em làm bên toyota lâu năm nên có chút kinh nghiệm...Mong bác sớm chốt xe, có xe đi chơi tết