Hạng B2
9/9/11
187
0
16
50
Xin chào BĐH diễn đàn otosaigon,
Tôi, nguyên chủ nick duyenhb cũng là một trong những thành viên tâm huyết của OS nói chung và chi hội FFC nói riêng. Tham gia với tư cách thành viên OS từ tháng 12/2010 đã từng tham gia rất nhiều hoạt động của Chi hội, dù ít hay nhiều nó cũng góp một phần nhỏ trong việc xây dựng diễn đàn hay nói một cách khác là một sân chơi bổ ích cho những người mê oto.
Điều mà tôi muốn đề cập ở đây là lý do ban nick duyenhb của tôi, trong khi tôi chưa từng vi phạm hay nhận được bất kỳ một lời nhắc nhở hay thậm chí là một thư cảnh cáo? Đây là một việc làm không đáng có đối với một diễn đàn lớn như otosaigon. Việc từ chối thành viên tham gia diễn đàn (ban nick) đối với tôi không quan trọng, nhưng tôi cần nhận được một lý do chính đáng nhằm không gây ảnh hưởng đến uy tín và danh dự của cá nhân tôi hay lớn hơn là một doanh nghiệp.
Sau khi tham gia sinh hoạt tại FFC, phần lớn các anh em trong Chi hội đều biết trước khi tham gia diễn đàn tôi kinh doanh trong lĩnh vực may mặc, chuyên sản xuất gia công và xuất khẩu các loại quần jeans, có xưởng sản xuất và Văn phòng đại diện tại TP. Hồ Chí Minh trong những lần gặp gỡ offline và giới thiệu.
Từ trước cho đến nay, tôi chỉ nhận gia công cho các đối tác trong và ngoài nước mặt khác, còn sản xuất và cung cấp sỉ các mặt hàng thời trang cho các cửa hàng thời trang trong nước. Vì vậy mà rất nhiều lần anh em trong chi hội FFC gợi ý mở cửa hàng bán lẻ và giới thiệu sản phẩm nhằm mở rộng kinh doanh và tìm kiếm thêm đối tác trong phạm vi diễn đàn. Sau một thời gian dài tôi đã quyết định sử dụng kho hàng để mở cửa hàng bán lẻ và giao cho đứa em phụ trách và toàn quyền có thể sử dụng nick của tôi để post bài và giải đáp những thắc mắc của khách hàng trong phạm vi cho phép. Với kinh nghiệm nhiều năm làm việc tại các thương hiệu thời trang nổi tiếng, tôi hiểu rỏ quy trình và đặc điểm nhận biết về hàng hiệu, hàng XK, hàng nhái, hàng lên (mạo nhận hàng XK), nên bác nào còn không rỏ và muốn có được sự chọn lực đúng đắn mỗi khi mua sắm, rất mong các bác đến chúng tôi với mong muốn chia sẻ kinh nghiệm và giao lưu cafe hơn là nghe ngóng vô căn cứ mà comment lung tung gây mất lòng.
Trong phần giới thiệu tại trang 1 trong topic tôi đã giới thiệu rất rõ về mình và sẵn sàng mời các bác đến cửa hàng để xem hàng nhằm đối chiếu hay so sánh nếu còn nghi ngờ hàng thật, giả hay hàng nhái, để minh chứng cho điều đó, tôi đã sử dụng hình ảnh sản phẩm thật được chụp ở nhiều góc khác nhau mà không sử dụng manquin hay coppy hình trên mạng nhằm đánh lận. Mọi thắc mắc về sản phẩm khi chưa tận tay chạm đến sản phẩm hay chưa từng sử dụng sản phẩm của tôi mà có những comment mang tính tiêu cực hay cạnh tranh không lành mạnh, tôi xin từ chối trả lời tránh những nick ảo vào gây nhiễu trong khi kiến thức về hàng hiệu hãy còn nhiều hạn chế. Vì vậy tôi đã chọn cách im lặng đối với những câu hỏi đó và mời đến cửa hàng. Rất và rất nhiều bác trong OS này đã ghé qua cửa hàng của tôi để tham khảo và mua hàng. Đã có ai than phiền về chất lượng sản phẩm của tôi chưa? Hay sản phẩm chưa đạt chất lượng so với giá trị của nó? Trở lại vấn đề của tôi, trước khi giới thiệu sản phẩm trên OS này hoạt động kinh doanh của tôi vẫn phát triển tốt, và không khá hơn sau khi mở topic tại đây vì đó chỉ là những sản phẩm trù bị cho các sản phẩm lỗi trong quá trình chế xuất ( thông thường con số này không nhiều, chỉ vài chục đơn vị). Riêng quần true religion, không có đăng ký bản quyền tại VN, cũng như không có một hệ thống phân phối độc quyền nào tại VN nên việc copi form quần của True religion để có được những sản phẩm tốt (kinh doanh nội địa) với giá rất VN là không vi phạm. Hơn là để một số không nhỏ khách hàng vẫn đang bỏ ra vài triệu để mua 1 chiếc quần Trung Quốc mà cứ tưởng là hàng hiệu. Hay tôi phải đăng với cái giá hàng triệu thì mới được cho là hàng chính hãng??? Cũng như các loại mắt kính hàng hiệu mà các bác đang bỏ hàng triệu ra mua mới là hàng chính hãng??? Hàng chính hiệu các loại lúc nào cũng có tại cửa hàng, bác nào còn nghi ngờ xin mời đến cửa hàng chúng tôi mà đối chiếu. Do đó, việc BĐH ban nick duyenhb của tôi khi chưa có một cuộc khảo sát hay điều tra nào là hoàn toàn không hợp lý.
Nên:
1/ Cho tôi biết lý do tôi bị ban nick "duyenhb" khi tôi chưa nhận được bất kỳ một lý do hay thông báo nào từ BĐH diễn đàn, gây ảnh hưởng đến danh dự và uy tín.
2/ Nếu không đủ lý do chính đáng, vui lòng khôi phục lại nick của tôi ngay lập tức.
3/ Tôi xin coppy lại nội dung trên, nhằm xác nhận cho lời nói của tôi và sẵn sàng làm sáng tỏ vấn đề nhằm khôi phục uy tín cho tôi bằng mọi hình thức.
Chân thành cảm ơn BĐH và mong nhận được phúc đáp.

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.361
113
Tôi vừa kiểm tra lại hồ sơ. Thành viên duyenhb bị khóa vì up bài. Đây là hành động bị cấm tuyệt đối trên OS và bị xử lý mà không cần báo trước. Tuy nhiên tên truy cập chỉ bị khóa tạm thời đến 4:39 PM 15/9/2011.
Sau thời hạn này, tên truy cập sẽ trở lại bình thường và hy vọng sẽ không có chuyện tái phạm nữa.

Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
tuandq nói:
Tôi vừa kiểm tra lại hồ sơ. Thành viên duyenhb bị khóa vì up bài. Đây là hành động bị cấm tuyệt đối trên OS và bị xử lý mà không cần báo trước. Tuy nhiên tên truy cập chỉ bị khóa tạm thời đến 4:39 PM 15/9/2011.
Sau thời hạn này, tên truy cập sẽ trở lại bình thường và hy vọng sẽ không có chuyện tái phạm nữa.
up bài là sao chưa rõ ? Biết đâu em bị vướng . Chia " bực " cùng bác duyenhb . [ cám ơn bác cafe mưa buổi trưa khi chọn đồ }

Hạng D
13/7/10
1.052
13.904
113
Bác cứ quạ 5giay xem mọi người up up và up .
Xem xong rồi bác chán cái vụ up này luôn .

Hạng B2
9/9/11
187
0
16
50
tuandq nói:
Cám ơn Bác đã trả lời sớm, nhưng với lý do của Bác tôi e là chưa đủ thuyết phục và thiếu cơ sở. Xin thưa với Bác là tất cả các bài viết dưới nick duyenhb trong box OS Mart đều mang đầy đủ nội dung và ý nghĩa của nó, một lời cám ơn cho những bác đã bỏ thời gian đến ủng hộ em là không thể thiếu, hay những bài viết trả lời (có trích dẫn) cho những bác đang thắc mắc thì bị cho là hành động up bài quả là không đúng (Những điều này đều không nằm trong phạm vi vi phạm của nội quy OS). Hay vì một lý do nào khác? Mong Bác cứ đề cập thẳng vào đây, nếu đó là vi phạm tôi sẽ nghiêm túc sửa chữa nhằm góp phần xây dựng một diễn đàn lành mạnh (tôi không ngại những ý kiến đóng góp khen hay chê để tự hoàn thiện trong cách phục vụ ngày một tốt hơn). Vì vậy, bác hãy kiểm tra một lần nữa tất cả các bài viết của tôi ở cả hai topic trong box OS Mart, nếu không có bài viết nào vô nghĩa mà chỉ nhằm mục đích up bài, đề nghị bác khôi phục ngay nick duyenhb khi chưa đủ cơ sở thuyết phục.
Thiết nghĩ, cũng nên có 1 lời nhắc nhỡ hay cảnh cáo cho những thành viên vi phạm (nêu rõ lỗi vi phạm để họ biết mà không tái phạm), hay một tin nhắn cá nhân nêu rỏ lý do nếu đó là lỗi tái phạm dẫn đến việc bị ban nick. Dù sao đi nữa tất cả các anh em có nick trên đây cũng là thành viên của OS mà hằng ngày xưng hô " Em và Bác" rất thân mật dễ mến, ở một khía cạnh khác họ chính là những khách hàng góp phần phát triển cho diễn đàn dù ít hay dù nhiều họ cũng cần có một sự tôn trọng nhất định ở một chừng mực nào đó. Một lần nữa, đề nghị Bác nên xem lại tất cả những bài viết của tôi nếu có sai phạm, xin Bác cứ nêu rỏ nếu không vui lòng phục hồi lại nick duyenhb nhằm tránh gây ra những suy diễn không tốt cho doanh nghiệp cũng như hoạt động kinh doanh của tôi. Vì mục đích tế nhị cũng như nguyên tắc kinh doanh của tôi đối với những những thành viên khác đang kinh doanh trong lĩnh vực thời trang (phần lớn cũng là khách hàng của tôi), những thắc mắc về nguồn gốc sản phẩm, những quy chế cho hàng VNXK hay điểm nhận biết hàng hiệu chính hãng, giả, nhái, hàng chợ tôi xin không chia sẻ trong diễn đàn. Nếu có cơ hội ghé qua cửa hàng tôi sẳn sàng tư vấn trực tiếp để các Bác có được sự phân biệt tốt khi mua hàng và bảo vệ quyền lợi cho chính mình khi mua sắm bất kỳ nơi đâu.

Cám ơn BĐH và Bác Tuandq.
Chúc sức khoẻ.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
http://www.otosaigon.com/forum/-m3668300-p2.aspx

Chào bác, bác em link trên giúp em

http://www.otosaigon.com/forum/-m3631475-p5.aspx

Còn đây nữa, những bài cuối trang bác post liên tiếp 4 bài ở bài thứ 48,49,50,51....56,57,58,59

duyenhb nói:
Da co hang moi
Bài bác post không dấu lại post 2 bài liên tiếp với nội dung như trên link nè bác
http://www.otosaigon.com/forum/-m3631475-p8.aspx
Còn đây là nội quy OS-Mart

webmaster nói:
5- Việc quảng cáo trên OS phải tuân thủ những điều kiện sau:

5.5 Thành viên đăng tin mua bán không sử dụng font chữ có kích thước lớn tạo thành hình ảnh gây phản cảm cho người xem.

5.7 Các bài viết mang tính Up hay Spam bài sẽ bị xóa, các bài Up do cho chính thành viên đăng tin bị khóa bài và nick cũng sẽ bị khóa trong 1 tuần.

5.9 Không đưa tin chỉ liên kết đến một nội dung mua bán trao đổi trên một website khác.

Hạng B2
9/9/11
187
0
16
50
puma.com nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Chào Bác,</span>
<span style=""color: #ff0000;"">Ở link này, tất cả bài post dưới nick duyenhb đều mang nội dung giải đáp và thông báo cập nhật mà Bác. Đúng là có 1 bài post hình cập nhật không đúng, ngay khi phát hiện tôi đã nhắc nhở và chỉ cập nhật ở trang đầu. Tuy nhiên, có kèm bài post thông báo, tôi nghĩ đó là một việc làm bình thường, mong bác xem xét lại. Phần tôi, sẽ cân nhắc cho những lần post sau. </span>

Chào bác, bác em link trên giúp em

<span style=""color: #ff0000;"">Có 2 bài trùng ý, đây là bài chính tay tôi post nhưng có lẽ do tắc mạng nên sau khi đăng tin mà vẫn không thấy bài hiển thị, nên tôi đã post tiếp 1 bài trả lời, đến lúc hiển thị thì lại phát hiện 2 bài. Đây là sự cố ngoài ý muốn chứ không nhằm mục đích up tin khi 2 bài gần nhau. Các bài còn lại hoàn toàn không có chủ ý spam, mà chỉ mang nội dung giải đáp hoặc thông báo. Điều này tôi cũng sẽ lưu ý, và bác cũng nên xem lại.</span>
Còn đây nữa, những bài cuối trang bác post liên tiếp 4 bài ở bài thứ 48,49,50,51....56,57,58,59

Còn đây là nội quy OS-Mart

webmaster nói:
5- Việc quảng cáo trên OS phải tuân thủ những điều kiện sau:

5.5 Thành viên đăng tin mua bán không sử dụng <span style=""color: #ff0000;"">font chữ có kích thước lớn</span> tạo thành hình ảnh gây phản cảm cho người xem.
<span style=""color: #ff0000;"">Không vi Phạm</span>

5.7 <span style=""color: #ff0000;"">Các bài viết mang tính Up</span> hay <span style=""color: #ff0000;"">Spam</span> bài sẽ bị xóa, các bài Up do cho chính thành viên đăng tin bị khóa bài và nick cũng sẽ bị khóa trong 1 tuần.
<span style=""color: #ff0000;"">Tất cả các bài viết sau khi post cũng tự động up, còn nội dung thì cụ thể như thế nào bị cho là up thì thật sự tôi hơi lúng túng, trong khi bất kỳ 1 câu hỏi nào của khách cũng cần nhận được câu trả lời.</span>
5.9 Không đưa tin chỉ liên kết đến một nội dung mua bán trao đổi trên một website khác.
<span style=""color: #ff0000;"">Có 1 liên kết đến topic đầu (cùng trang web), nhưng không sai quy định. </span>
Mong bác xem lại.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Nick bác bị khóa 7 ngày là do up bài

Bài post tự động úp, nhưng do thành viên khác post thì không sao bác ạ!

Nghĩa "up bài" ở đây là do chính chủ topic post nhằm đưa bài mình lên trên tạo sự chú ý cho mọi người như bài bác post không dấu: "Đã có hàng mới" là đã phạm quy rồi bác ạ!

Hạng B2
9/9/11
187
0
16
50
puma.com nói:
Nick bác bị khóa 7 ngày là do up bài

Bài post tự động úp, nhưng do thành viên khác post thì không sao bác ạ!

Nghĩa "up bài" ở đây là do chính chủ topic post nhằm đưa bài mình lên trên tạo sự chú ý cho mọi người như bài bác post không dấu: "Đã có hàng mới" là đã phạm quy rồi bác ạ!
Chào Bác,
Tôi đã xem lại tất cả các bài đã post, đúng như bác nói là chỉ 1 bài mang nội dung này" <span style=""color: #ff0000;"">Da co hang moi</span>" thay cho những nội dung mang tính thông báo, khi tôi bên ngoài và sử IP. Và nếu chỉ vì một bài post như thế này mà dẫn đến lock nick không cần báo trước thì các bác cũng nên suy nghĩ lại. Còn nếu đây là một sự cạnh tranh không lành mạnh nào đó thì tôi nghĩ nên với người khác chứ không phải tôi.
Tôi hoạt động kinh doanh một cách nghiêm túc và luôn tôn trọng khách hàng, nên tôi cũng mong nhận được một sự cư xử đúng đắn và tôn trọng trên cương vị là một thành viên chính thức của diễn đàn. Riêng những vi phạm nhỏ ngoài ý muốn, tôi cũng sẽ ghi nhận và sẽ chấn chỉnh.
Trân Trọng.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Những bài bác post liên tục cũng là "up bài". Không nhất thiết phải dùng câu từ gì???

Nghĩa "up bài" ở đây là post liên tục từ 2 bài trở lên