Hạng B2
20/8/18
196
432
63
Lovera giai đoạn 4 với cái tên mới là Premier, nghe đồn là 3 lầu, giá 6tỷ

• Like
Reactions: riversouth
Hạng B2
9/9/12
454
7.648
93
Còn sân sau 2m nữa, với diện tích này tầng trệt chỉ có pkhach, bếp và păn, 3 pngu bố trí ở lầu 1, 2 thì theo mình là đủ rộng và thông thoáng rồi bác. Oto vừa để ngoài sân sạch sẽ mà diện tích này cũng phần nào giảm dc chi phí hoàn thiện sau này (700tr là ngon roy, kk)
Mình từng xem khu nhà phố Mizuki. Cảm giác Nam Long xử lý nền móng cọc không được chắc chắn, kiểu như tiết kiệm chi phí.

Tập Lái
13/8/16
22
50
13
43
Mình từng xem khu nhà phố Mizuki. Cảm giác Nam Long xử lý nền móng cọc không được chắc chắn, kiểu như tiết kiệm chi phí.
Ùa, móng cọc là phần kết cấu ngầm mà vẫn cảm giác dc hả bạn, cụ thể bằng thông số chứ, kk..nó chỉ ép trong phạm vi công trình thôi, còn lại là hàng rào thép, để tiết kiệm chi phí móng cọc thì cũng hợp lý mà.

Hạng B2
9/9/12
454
7.648
93
Ùa, móng cọc là phần kết cấu ngầm mà vẫn cảm giác dc hả bạn, cụ thể bằng thông số chứ, kk..nó chỉ ép trong phạm vi công trình thôi, còn lại là hàng rào thép, để tiết kiệm chi phí móng cọc thì cũng hợp lý mà.
Mình thấy như lề đường đang lún nhiều hơn so với nhà. Bạn thử tìm hiểu xem Nam Long có ép cọc cho phần sân đậu xe không và có đổ sàn bêtong cốt thép cho toàn bộ trệt không (tức là gồm cả nhà và sân trước sau). Mình thấy có nhà đã dọn vào, đậu xe hơi, phần sân đó lún tách rời cả phần sàn của nhà bên trong.

• Like
Reactions: newbieq7
Tập Lái
13/8/16
22
50
13
43
Mình thấy như lề đường đang lún nhiều hơn so với nhà. Bạn thử tìm hiểu xem Nam Long có ép cọc cho phần sân đậu xe không và có đổ sàn bêtong cốt thép cho toàn bộ trệt không (tức là gồm cả nhà và sân trước sau). Mình thấy có nhà đã dọn vào, đậu xe hơi, phần sân đó lún tách rời cả phần sàn của nhà bên trong.
Đổ bt full sàn trệt bạn, nhà mình thợ đục 1 đoạn để đi đường ống wc trệt mà khóc ròng á..ép cọc phần sân đâu xe ko thì ko rõ nhưng oto mình mấy tháng nay đậu mà ko vấn đề gì, ko biết nhà khác thế nào..

• Like
Reactions: nthieu