Hạng B2
15/5/19
118
549
94
Bài viết dưới đây được một bác thành viên chia sẻ trong group Otosaigon - Trên đường thiên lý về việc chủ xe đang lưu thông trên cao tốc Long Thành - Dầu Giây thì cán phải vật nhọn, cụ thể bài viết của bác ấy như sau:

Cẩn thận đâm phải sắt nhọn trên cao tốc Long Thành - Dầu Giây

"Hôm tối chủ nhật trên cao tốc hướng Dầu Giây về SG, đang leo lên cầu Long Thanh thì nghe tiếng động lạ, tại đang trên cầu nên ko dám dừng, gần hết cầu thấy bể vỏ, cố lết xíu cho hết cầu thay vỏ sơ cua rồi chạy tiếp về, hôm sau kiểm tra thấy ăn nguyên cây sắt.
Ko hiểu nổi trên cao tốc mà lòi đâu ra cây sắt thấy ghê. Up lên cảnh báo cho anh chị em cẩn thận khi lưu thông trên cao tốc."

Screen Shot 2021-07-03 at 14.10.38.png

Theo bác ấy chia sẻ, đoạn đường đâm phải vật nhọn là trên cầu Long Thành, hướng về SG, gần tới trạm thu phí.

Tưởng tượng đang chạy với tốc độ cả trăm km/h đâm phải những vật này thì đúng là chỉ mong ông bà độ, mong là những vật này là do các xe tải chở hàng vô tình rớt xuống cao tốc chứ không phải ông nào ác nhân rải xuống đường.

Mà thực tế chạy ở cao tốc cũng không biết nên cẩn thận tránh mấy cái này kiểu gì, đường thì bằng phẳng đường vắng thì cứ tốc độ cho phép mà chạy, thì không biết nhìn những vật nhọn này kiểu gì nữa

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/3/13
562
1.106
93
Bác cứ lên cao tốc tầm 5h sáng , xe ve chai chạy đầy, sắt thép vụn chứa trên mấy xe cont không nóc, thùng muốn banh chành, có lần mình xém bị cây sắt cỡ 0,5 mét luôn. Mịa chúng nó nói xxx mãi lộ thị cãi không có... xxx toàn trong sạch hố ! hố!..

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Đinh kiểu này không thể là nhân tạo ( người chế và rải )... có lẽ do nó rơi ra từ xe chở hoặc văng ra từ chi tiến hàn nào đó !!
Đúng rồi bác, rải rồi sao vá mấy xe cán đinh :)

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
23/2/09
1.385
8.202
128
Zụ này có yêu cầu BQL cao tốc bồi thường không các bác?...
Họ thu tiền thì phải đảm bảo đường sạch cho người tham gia giao thông chứ!... :rolleyes:
Vé là sự xác nhận giao kết HĐ giữa tài xế và công ty câu đường (tạm gọi như vậy) nhưng cty cầu đường không shown ra HĐ công khai thì ae tài xế biết đâu quyền lợi của mình mà đòi hỏi nhỉ? :cool:

tuy nhiên trước đây xem báo, thấy có xe bị chém b1nh hư mâm gì đó trên cao tốc thì vẫn được họ bồi thừơng (một phần hay toàn bộ mình ko nớ rõ lắm) như vậy nghĩa là có 01 HĐ mẫu ở đây!

chưa kể vụ nghĩa vụ chứng minh của cánh tài xế nữa, cũng vất vả quá trời đó!:oops:

• Like
Reactions: adng and jerjely
Hạng C
10/8/20
518
976
93
Đinh sắt khủng từ những thằng này đây chủ thớt, sáng 5h...đầy.
Đồng ý với bác. Em thấy tuyến về QL 51 rất nhiều xe chở sắt phế liệu dạng này. Chạy sau mấy ông này cứ nghĩ cảnh 1 miếng tôn hay thanh sắt rơi ra phang vào xe cộ là xong.

Hạng B2
23/1/13
216
234
43
Zụ này có yêu cầu BQL cao tốc bồi thường không các bác?...
Họ thu tiền thì phải đảm bảo đường sạch cho người tham gia giao thông chứ!... :rolleyes:
em nghĩ là BQL cao tốc phải bồi thường cho người sử dụng đường cao tốc, vì chúng ta đang sử dụng dịch vụ của họ mà!! nhưng chắc hơi khó ăn chúng nó!!!!

• Like
Reactions: adng and Linh74