Tập Lái
11/9/17
25
14
3
36
Chào các bác trong OS!
Em xưa nay theo dõi hội mình lâu rồi, nhưng giờ mới đăng bài.
Trước đây em từng đi xe Kia K3 mua tại Kia Bình Tân, thực sự ấn tướng của mình với xe KiA cũng không có gì đáng bàn cãi, nhưng với cách phục vụ của nhân viên đăng kí bên Kia tệ, ngoài sức tưởng tượng.
Mình mua xe kinh doanh, tính từng đồng từng cắt, vậy mà khi đi đăng kí nhân viên sale bên Kia Bình Tân ép mình làm đăng kí không xe, với thêm chi phí phát sinh thêm 1.000.000 VNĐ, đúng 1 chai các bác ạ! Rồi bọc biển số Mica anh nhân viên già cũng tầm 50t, bắt mình đưa 400k, mình có mua cái Mica bên ngoài giá 120k, nhờ gắn giúp vậy là nó buông lời miệt thị, xúc phạm, sai mình tự ra mà gắn, nó không biết gắn, không là nó đục lỗ, rồi sau thời gian năn nỉ nó chữi em không xứng đáng mua xe, đóng RẦM cửa xe em nghe đứt ruột vì cái xe rung lên bần bật muốn rớt bánh, nó rồ ga lao ra đường cái ào làm em sợ va quẹt... Như dằn mặt mày ko ngoan tao phá xe nhé.
Tiếp đến em lại có mua 1 chiếc Mazda CX5 tại Gò Vấp, lại bị nhân viên bên này hành hạ tương tự, nó xuất hóa đơn sai địa chỉ, rồi hẹn em lên công an bấm số, em phát hiện được vậy là nó đuổi em về bảo là hôm khác quay lại đăng kí. Ôi trời! Mình cũng có công việc không lẽ đi hầu nó hết lần này đến lần khác vì sai lầm thiếu chuyên nghiệp của bên nó sao. Em cương quyết phải làm trong ngày, vậy là chú Sêu cầm tờ giấy điều chỉnh hóa đơn qua quát vào mặt em rất trịch thượng... "Anh vài đây" ko 1 lời xin lỗi về sự làm phiền với khách hàng các bác ạ, rồi tới phần Mica lại chữi bới em vì em không cho làm với giá 400k, vì em mua bên ngoài giá 120k, em dân làm ô tô ko lẽ để tụi nó lừa hoài sao???
Nay qua Toyota lấy thêm con Vios em thấy nhân viên bên Toy khác hẵn, họ làm việc chuyên nghiệp hơn, vì sự cố đăng kí không kịp họ xin em đăng kí không xe với giá thêm 250.000 đ thôi các bác ạ, kèm theo lời xin lỗi rối rít!
Vâng! Vẫn dịch vụ đăng kí không xe tại sao bên Thaco ăn khách đến 1.000.000VNĐ còn chỗ khác chỉ 250.000 VNĐ, hơn nhau 4 lần, chênh lệch 750k ấy thì là 1 hành vi móc tiền rất bẫn thỉu.
- Còn về phong cách phục vụ thì Sêu Kia và Mazda quá hỗn láo, đã làm sai còn mắng chữi khách hàng, tôi cảnh báo các bác phải cứng khi làm việc Sêu hỗn láo, nếu nó áp bức mình thì nên đưa ra công chúng!

Tập Lái
11/9/17
25
14
3
36
haha. Cái này vui hè. Không có chứng thực cũng ko tin được. Có thể dìm hàng, có thể không.
cái gì cũng bằng chứng... gài khách hàng vào thế rồi lại báo là không đưa tiền anh trễ giờ lấy xe nhé, mai quay lại, hoặc là đi xe đăng kí trên đường dễ bị trầy xước, tông xe...

• Like
Reactions: SUZAKING
Tập Lái
11/9/17
25
14
3
36
Tùy trường hợp bác ơi. Chắc bác đen quá gặp ngay Sale ko có tâm thì chịu. Bác đen 2 lần lun. Haha. Chứ gặp những sale có tâm họ sẽ hỗ trợ khách hàng nhất có thể. :D
Có lẽ em xui nên mới gặp 2 Đại lí chính hảng đều như shit! Sợ đến già bác ạ!

Tập Lái
16/10/11
33
15
8
Năm 2013 em mua xe ở Thaco Biên Hòa đây ,bà xã em muốn bấm số xem mình có may mắn không nên hai vợ chồng đến bấm ,mọi thứ do nhân viên họ làm, em chỉ bấm số ,không ngờ bà xã bấm được 9 nút mà số liền tiến ,vui quá thế là anh nhân viên bảo mình đưa một triệu cho công an ,mình tưởng bồi dưỡng vì bấm được số đẹp nên nói mình không quen nên đưa ảnh đưa ,ảnh nói không sao ,thế là mình ra đưa, thì ra là đóng tiền bảng số ,cũng hơi lạ nhưng chắc đang vui ,lấy số xong ảnh cũng lấy 400 kep bảng số. Về suy nghĩ thì đoán ra là đáng lẽ họ phải đóng nhưng thấy mình vui không để ý nên bảo mình đóng ,mình cảm thấy hơi buồn vì bị lợi dụng .Không biết có bác nào ở BH giống em không .

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Gặp em thì em sẽ lên đá vào cửa phòng giám đốc, không thèm nói chuyện với sâu bọ kiểu này.
Nhưng em không tin có loại sâu này tồn tại đâu ạ, nếu có thì cũng bị đuổi việc lâu rồi.