Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
1/1/08
1.071
2
38
Quán bà Thôi bẩn thỉu nhếch nhác và phục vụ quá kém-chậm. Hải sản theo em cứ ra Phước Mỹ 2, 4 you, Mỹ Hạnh..., cơm thì trúc lâm viên 25 Yên Bái, mỳ Quảng ở HP...Thịt heo Trần em chả thích mỡ quá...
Cafe có quán gần sân bay trên Nguyễn Tri Phương to đẹp or Karty ngay Bạch Dằng.
ĐN thì bé và đường vắng nên từ KS ra SB chỉ mấy phút

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Khách sạn mình định chọn là

SANDY BEACH RESORT DANANG - VIETNAM
255 Huyen Tran Cong Chua St

Không biết từ KS ra trung tâm thành phố có xa lắm không các bác .

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
hocap nói:
Khách sạn mình định chọn là

SANDY BEACH RESORT DANANG - VIETNAM
255 Huyen Tran Cong Chua St

Không biết từ KS ra trung tâm thành phố có xa lắm không các bác .

Cái này nằm ở bãi NOn Nước cũ, qua khỏi Ngũ Hành Sơn,cũng hơi hơi xa nếu bác kg có phương tiện. Chỉ tầm 10' đi xe à. Bác kg nói trước để em check thử coi có chương trình khuyến mãi gì cho bác kg? Để tối mai em báo bác nha, hay bác gọi cho em nếu cần hén (vì em đang ở Đà Lạt tắm mưa)

Last edited by a moderator:
Hạng B1
2/12/08
56
2
0
55
Đà Nẵng
hocap nói:
Cảm ơn các bác giúp đỡ , mình lưu hết rồi .. sẽ tìm hiểu.
4 năm rồi không ra Đà Nẵng , nơi Mình có tình cảm rất đặc biệt ..,lần này mình đi công tác có 1 ngày nhưng tự cho phép mình ở thêm trước và sau 1 ngày để đi tìm hiểu về Dà nẵng chứ không lớt phớt như những lần ghé qua trước đó .
Đà nẵng có dịch vụ cho thuê ôto tự lái không các bác .

thuê xe tự lái bác hỏi bác hatrangphat nhé.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn , em đi CT mỗi hôm thứ 2 thôi như tự rê ra cho mình mấy ngày để tìm hiểu về Đà Nẵng và có ý định thuê xe tự lái các bác ạ . Nên thích ở hơi xa xa 1 chút để ngắm biển trời non nước Đà nẵng .
Ẩm thực Đà nẵng ngon lắm .Sợ lần này tăng cân quá smiley ui .
.

Hạng C
1/12/04
554
2
18
Việt Nam :)
Bác ra đúng dịp khánh thành cầu dây võng kỉ lục VN đó! nhớ dạo xe trên cầu nghe bác! em hơi ngoài lề tí các bác đùng ném đá tội em :)

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38
Em can bác đừng ở Sandy beach. Buồng ở đó chán òm, ăn sáng thì chán và ngày nào cũng giống nhau.
Sandy beach vón là KS non nước cũ nâng cấp lên Resort 4 sao. Từ cầu sông Hàn đến đó khoảng 9km. Trong các resort ở ĐN-HA thì em thấy Sandy Beach là tệ nhất.
PS: Cho em ngoài lề chút. Các bác ở ĐN có bác nào rành về đất đai tư vấn em cái dự án Blooming Tower Danang cao 37t ở chân cầu Thuận Phước. Hôm trước em định lấy căn t20 ban công nhìn vịnh ĐN giá là 1260$ mà đang phân vân với cái khu BT Đảo Xanh vì em thấy khu đó cũng ổn.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Chiều nay 2g 30 có hẹn tại Đà Nẵng , căn chuyến bay 10 g .. thế mà nghe jetstar thông báo máy bay quý khách lùi giờ bay 3 tiếng , Tức là sẽ được bay lúc 1g ( hic hic ) .. nếu không đi quý khách trả vé .trước 9 giờ .. ( mẹ ui .. )
Mà các bác biết rồi lục tục kéo ra sân bay đi từ Q 7 phải đi từ 8 g hơn kẻo tác đường chứ .9 giờ mới báo khi khách đã đi .. ra đến quận 1 .. chơ hơ rồi quay về .. lần sau đừng hòng đi jet sờ tà nữa . Tiết kiệm mấy đồng mà bị giờ giấc cao su thất hẹn ngay lần đầu tiên với đối tác thía này .. bou boác quá .

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/3/09
3.297
52.179
113
www.tet.com
hocap nói:
Chiều nay 2g 30 có hẹn tại Đà Nẵng , căn chuyến bay 10 g .. thế mà nghe jetstar thông báo máy bay quý khách lùi giờ bay 3 tiếng , Tức là sẽ được bay lúc 1g ( hic hic ) .. nếu không đi quý khách trả vé .trước 9 giờ .. ( mẹ ui .. )
Mà các bác biết rồi lục tục kéo ra sân bay đi từ Q 7 phải đi từ 8 g hơn kẻo tác đường chứ .9 giờ mới báo khi khách đã đi .. ra đến quận 1 .. chơ hơ rồi quay về .. lần sau đừng hòng đi jet sờ tà nữa . Tiết kiệm mấy đồng mà bị giờ giấc cao su thất hẹn ngay lần đầu tiên với đối tác thía này .. bou boác quá .
em bị jetstar 1 lần rồi,bây giờ không bao dám đi nữa,lúc nào cũng đi trễ và máy bay này đi ớn lắm.hãy nói không với jetstar.

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com
Bác hocap có cần thông tin đặc sản gì nữa không :D Ở Đà Nẵng, nếu không cần đi đâu xa thì chỉ cần thuê xe gắn máy dạo biển cho khoẻ bác ạ, các địa điểm đều gần :D
@ EVN: Đảo Xanh thì bác mua đất luôn chứ mua căn hộ làm gì ? Em không rành mấy dự án này lắm nhưng thây Tòa nhà Indochina mới xây xong cũng chẳng có ai thuê, ai lỡ mua rồi nếu không ở cũng chẳng biết gì. Tòa nhà Blooming ấy thì địa thế rất đẹp, lại của nước ngoài đầu tư nên em nghĩ rất tốt, nhưng chỉ lo nhu cầu về căn hộ ở đây chưa nhiều !

Status
Không mở trả lời sau này.