Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Mình vừa về tới nhà .. lần nào đi jetstar cũng bị trễ , kh6ng bao giờ lựa chọn hãng này để đi nữa .. lần này do sài gòn mưa quá lớn nên máy bay không cất cánh được .muộn 2 g
Có gặp anh em os miền trung . VUi và tình cảm Cảm ơn tất cả các oser miền trung đã dành tình cảm thật ấm áp và thân tình với hocap .
Cảm ơn bác amanguy đã giúp đỡ cho mượn xe toyota đi trong mấy ngày tại DN . Từ từ hocap sẽ post ảnh lên giới thiệu về Đà nẵng qua ảnh của mình.
Chưa kịp nhớ tên và nick của các bác nhưng bữa nay mình đã có một nhóm bạn rất tốt tại DN như quốc viet amanguy . lê ly . sao sáng ..đầu troc .. 123 sa ra . bác bác nhắc nhớ hộ vì chưa nhớ hết .

Cảm ơn tấm lòng của các bác os miềng trung . Mời các bác ghé qua xem ảnh về Dà nẵng .

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
[link]http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=1612425[/link]

Mình sẽ post ảnh các chuyến đi tại đây .Dà Năng trang 2 .

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
dautroc nói:
Hẻm đó là hẻm Hoàng Diệu, gần Ngã 3 Hoàng Văn Thụ Hoàng Diệu, em nhớ mại mại thế, vợ cả em cũng thích ăn chỗ này. Còn không thì một chỗ nữa đó là ở đường Lê Duẩn, số mấy e cũng quên rồi, nhưng gần ngã 3 Cai Lang, đi vô hẻm 1 chút. Tuyệt cú mèo...

Bún mắm thịt quay ở Trần kế Xương cũng tuyệt bác ơi.

Mình ăn ở quán này nè bác . Tuyệt vời !

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
songhan nói:
Ở Đà nẵng KS nào cũng gần sân bay cả, vì sân bay nằm ngay trong thành phố, và đường xá chưa bao giờ kẹt xe cả nên bác chọn KS nào cũng được... Bác nên chọn KS gần biển để chiều tắm biển cho vui

Điểm du lịch thì ngoài Bà nà ra bác có thể đi: Hội An, Mỹ sơn
Đặc sản thì bác vào Chợ Hàn, tùy bác chọn

Chúc bác có những ngày vui tại Đà nẵng,
TB: Hiện đang giữa mùa hè, trời rất nóng, không biết bác có quen không ?

Mình ra chợ sông hàn . Ngay sát sông . mua bánh in hội an , mực sốt dầu hào chả bò , Bạn còn kho 3 nồi cá nục , mua 4 con gà nấu mì quảng ( nấu luôn mang cả nước vào .( hi hi ) mua ký tôm khô . Bò khô .. hạt sen .. chà bông cá , 2 kg chà bông thịt .. làm 2 thùng xốp to vật vã ra sân bay ... quá cước .. đóng tiền chết bỏ luôn .. . Thức ăn nhà mình đủ ăn trong 1 tháng quá !
Mình đặc biệt mê mẩn các món ăn đà nẵng .... Đi nhiều nơi rồi nhưng các món ăn đà nẵng là ngon nhất ( Mình không phải người DN đâu ),

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
Hôm qua bác amanguy vào Sài gòn có ghé qua PMHưng thăm bà con và ghé thăm mình . có buổi off nhỏ gồm mucachai . yennyho, hocap , 2 người bạn cũng tại DN vào và OXã hocap .
Bữa nào mình hợp tác với mấy bác Đà nẵng mở quán ăn đặc sản Đà nẵng tại SG các bác Dà nẵng ui .., Cơm huế Tại PMH rất đắt hàng rồi . chắc cơm Đà nẵng cũng không kém cạnh đâu .
Hy vọng mình sẽ thực hiện được vì có hai đứa em gốc DN đang vào nhờ mình giúp công việc .. mình bảo mở nhà hàng DN đi...
@ Dau troc , cảm ơn bác nhé .. Bữa đó mấy bác không nói là đặc sản DN còn bánh khô mè .. ( có phải là bánh in bột nếp rắc mè ( vừng ) không ~!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
EVN 2007 nói:
Em can bác đừng ở Sandy beach. Buồng ở đó chán òm, ăn sáng thì chán và ngày nào cũng giống nhau.
Sandy beach vón là KS non nước cũ nâng cấp lên Resort 4 sao. Từ cầu sông Hàn đến đó khoảng 9km. Trong các resort ở ĐN-HA thì em thấy Sandy Beach là tệ nhất.
PS: Cho em ngoài lề chút. Các bác ở ĐN có bác nào rành về đất đai tư vấn em cái dự án Blooming Tower Danang cao 37t ở chân cầu Thuận Phước. Hôm trước em định lấy căn t20 ban công nhìn vịnh ĐN giá là 1260$ mà đang phân vân với cái khu BT Đảo Xanh vì em thấy khu đó cũng ổn.

Đà nẵng đường biển trải dài từ sơn trà đến điện ngọc ..và đường Nguyễn Tất Thành chổ nào cũng đẹp . Nhưng nghe thổ đia DN nói nếu đất DN đẹp nhất là khu bãi biển mỹ khê Trục thẳng đường Phạm Văn dồng bác ạ . DN nhiều dự án lám , Đầu tư căn hộ sợ tính thanh khoản không cao .. , giá 1260 USD x 18 = 22 trd.. giá này bằng giá m2 đất mặt tiền đường biển bác ạ .

Status
Không mở trả lời sau này.