Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Chào các bác. Em đang có nhu cầu rất lớn tìm mua một em E36 để tập tành em yêu khoa học. Mục tiêu của em là:

1) Hệ chassis còn tốt, không có sữa chữa liên quan đến tai nạn (khung sườn không méo),
2) Còn đăng kiểm,
3) Giá bán càng thấp càng tốt vì:
4) Máy móc em không quan tâm,
5) Hộp số em không quan tâm,
6) Điện đóm em không quan tâm,
7) Phuộc gầm này nọ em cũng không quan tâm.
8) Nội thất em không quan tâm...

Bác nào có mối giới thiệu giúp em nhé. Em có search một số trang mua bán xe nhưng đa phần giá cao quá trong khi nhu cầu của em là chỉ mua cái xác với tờ cà vẹt.

Sẵn tiện em cũng muốn hỏi một số câu hỏi về đăng kiểm xe. Khi đi đăng kiểm thì bên đăng kiểm sẽ thực hiện các thao tác gì? Nó có cắm vào cổng OBD không? Hay nó chỉ kiểm tra các yếu tố cơ khí bên ngoài mà không quan tâm đến OBD? Một số trường hợp OBD bị hư không kết nối được thì nó có cho đăng kiểm không? Em hỏi câu này vì em gần như chắc chắn thay ECU zin bằng loại khác nên chức năng OBD sẽ không còn nữa.

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Chào các bác. Em đang có nhu cầu rất lớn tìm mua một em E36 để tập tành em yêu khoa học. Mục tiêu của em là:

1) Hệ chassis còn tốt, không có sữa chữa liên quan đến tai nạn (khung sườn không méo),
2) Còn đăng kiểm,
3) Giá bán càng thấp càng tốt vì:
4) Máy móc em không quan tâm,
5) Hộp số em không quan tâm,
6) Điện đóm em không quan tâm,
7) Phuộc gầm này nọ em cũng không quan tâm.
8) Nội thất em không quan tâm...

Bác nào có mối giới thiệu giúp em nhé. Em có search một số trang mua bán xe nhưng đa phần giá cao quá trong khi nhu cầu của em là chỉ mua cái xác với tờ cà vẹt.

Sẵn tiện em cũng muốn hỏi một số câu hỏi về đăng kiểm xe. Khi đi đăng kiểm thì bên đăng kiểm sẽ thực hiện các thao tác gì? Nó có cắm vào cổng OBD không? Hay nó chỉ kiểm tra các yếu tố cơ khí bên ngoài mà không quan tâm đến OBD? Một số trường hợp OBD bị hư không kết nối được thì nó có cho đăng kiểm không? Em hỏi câu này vì em gần như chắc chắn thay ECU zin bằng loại khác nên chức năng OBD sẽ không còn nữa.
Xe thì e ko có nhưng có bạn làm đkiem có thể giới thiệu cho bác để tư vấn cho bác về quy trình dkiem ạ

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Xe thì e ko có nhưng có bạn làm đkiem có thể giới thiệu cho bác để tư vấn cho bác về quy trình dkiem ạ

Quy trình đường vòng thì bên em bao được nhưng nhờ vả ngại quá. Em thử hỏi quy trình chuẩn xem nó như thế nào rồi mình làm theo nó được cái nào hay cái đó. Bí lắm mới đi vòng... hihi...

• Like
Reactions: ongdia009
Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
yêu cầu vậy thì chỉ có thể mua được một chiếc xe không đâm đụng nhưng bị cháy hoặc ngập nước chắc ok.

Đăng kiểm không check ODB.

Đa phần chủ xe đang rao bán ở tuốt ngoài miền Bắc, khó tiếp cận quá.

Không scan OBD vậy chắc chắn nó có xét khí thải bằng sensor lắp ngoài? Hehe nếu vậy thì em qua mặt quá dễ rồi...

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Nhiều xe cũ làm gì có cổng ODB và cũng chả có luôn sensor khí thải đầu ra.

Hỏi vậy chứng tỏ chưa đi đăng kiểm lần nào và chưa biết nhiều về qui trình đăng kiểm mà đã tìm cách qua mặt dk ???

Đọc topic cũng đoán là bác định mang xe về "tháp" mẹ bồng con ? Chi mà khổ vậy.

Hạng C
25/6/05
576
1.483
93
HCMC
www.cuchimotorsports.com
Nhiều xe cũ làm gì có cổng ODB và cũng chả có luôn sensor khí thải đầu ra.

Hỏi vậy chứng tỏ chưa đi đăng kiểm lần nào và chưa biết nhiều về qui trình đăng kiểm mà đã tìm cách qua mặt dk ???

Đọc topic cũng đoán là bác định mang xe về "tháp" mẹ bồng con ? Chi mà khổ vậy.

Hehe từ trước giờ toàn người khác đi đăng kiểm dùm em bác ơi.

Để nói rõ mục đích của em để các bác không hiểu lầm:

1) Mua xác E36 kèm giấy tờ
2) Mua động cơ và hộp số S54 (động cơ của E46 M3) về thay vào
3) Gắn turbo
4) Thay ECU zin bằng AEM Infinity
5) Chạy xăng pha cồn.

Và quan trọng là làm sao đăng kiểm được sau khi hoàn thành. Nếu bí quá không đang kiểm được thì chắc để dành chạy track thôi. kaka...

Hạng B2
16/9/15
170
81
28
45
Mình hung thu với để tải này. Nếu xe mình từ lập ráp có đang kí được kg. Mình ra xe rồi ráp lại ở vn.sau đó đi đang kiếm được kg.kg phải xe ôtô. Mà những loại đặt biệt