Tập Lái
28/2/17
10
10
3
39
bác mua xe bác chạy hay ông anh ĐẠI DU đó chạy?:mad::3dcuoi:
Em củng nghĩ vậy nhưng dù sao người ta củng đi trước nên cho kinh nghiệm e củng chẳng dám nói gì ..nhưng các bác trên đây có kinh nghiệm về fiat có xe và am hiểu về dòng xe này ..nên em mong các bác có ý hay cho em với số tiền ít ỏi ..đủ che mưa che nắng cho vợ con là em củng cảm thấy vui rồi ..cảm ơn bác nhiều nha

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng B1
16/1/16
91
62
18
35
Bác ở đâu? Để biết khu vực pác cho pro nào chạy Fiat tư vấn cho.
- Cơ mà mua xe xong leo lên đi thôi cũng hơi chán, vì khi hỏng mà ko biết gì thì thợ ở garage lạ sẽ phán đâu mình nghe đó -> mất tiền mà ko được gì.
- Xe lặt vặt này kia hơi khó chịu chút, được cái thêm kinh nghiệm. Cộng đồng chuyên nghiệp nhiệt tình hỗ trợ. Thế là xúc thôi :D
E cũng cay cú lắm, nhưng vẫn liều...rồi mỗi khi gắn 1 món đồ mới vào xe...nó "đã" lắm :3dcuoi:
Em củng nghĩ vậy nhưng dù sao người ta củng đi trước nên cho kinh nghiệm e củng chẳng dám nói gì ..nhưng các bác trên đây có kinh nghiệm về fiat có xe và am hiểu về dòng xe này ..nên em mong các bác có ý hay cho em với số tiền ít ỏi ..đủ che mưa che nắng cho vợ con là em củng cảm thấy vui rồi ..cảm ơn bác nhiều nha

Tập Lái
28/2/17
10
10
3
39
Bác ở đâu? Để biết khu vực pác cho pro nào chạy Fiat tư vấn cho.
- Cơ mà mua xe xong leo lên đi thôi cũng hơi chán, vì khi hỏng mà ko biết gì thì thợ ở garage lạ sẽ phán đâu mình nghe đó -> mất tiền mà ko được gì.
- Xe lặt vặt này kia hơi khó chịu chút, được cái thêm kinh nghiệm. Cộng đồng chuyên nghiệp nhiệt tình hỗ trợ. Thế là xúc thôi :D
E cũng cay cú lắm, nhưng vẫn liều...rồi mỗi khi gắn 1 món đồ mới vào xe...nó "đã" lắm :3dcuoi:
E ở khu vực nhà bè...giáp quận bảy .bác giá dịp ghé em cafe

• Like
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Cám ơn bác nhiều ..mới gặp ông anh khuyên không nên mua xe củ ..mà nếu có đủ tiền mua xe mới thì nói làm gì ..mong các bác có kinh nghiệm quý báu nào chỉ thêm dùm tiểu đệ ..để đệ có đủ tiêu chuẩn vào hội cùng a e ...tk các bác nhiều
E cũng như bác. Lúc trc khi tính mua fiat thì hỏi lòng vòng ai cũng khuyên né ra. Khổ nổi đi học bằng lái thì xe tập lái là fiat, hỏi ông thầy ổng nói fiat có gì đâu mà sợ. Mà bác bít xe tập lái rồi đó, nó bị dập còn hơn taxi vậy mà nó cứ trâu bò cày ra tiền cho ổng, 200k/gio. Rồi duyên nợ gặp cha đại gia bất động sản có con fiat(e mua lại và đang đi của chả). Đi tới giờ hổng có gì để nói. Xe cũ sẽ phải thay những thứ đến tuổi, chạy bình thường. Riết giờ e chán, nhưng chưa muốn đổi, tại kỷ niệm lần đầu mua xe mà với lại đổi là lên thêm 7 chỗ luôn, để fiat lại để luồn lách trong phố cho tiện. SẼ KHÔNG BÁN (suy nghĩ hiện tại):)

• Like
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
E cũng như bác. Lúc trc khi tính mua fiat thì hỏi lòng vòng ai cũng khuyên né ra. Khổ nổi đi học bằng lái thì xe tập lái là fiat, hỏi ông thầy ổng nói fiat có gì đâu mà sợ. Mà bác bít xe tập lái rồi đó, nó bị dập còn hơn taxi vậy mà nó cứ trâu bò cày ra tiền cho ổng, 200k/gio. Rồi duyên nợ gặp cha đại gia bất động sản có con fiat(e mua lại và đang đi của chả). Đi tới giờ hổng có gì để nói. Xe cũ sẽ phải thay những thứ đến tuổi, chạy bình thường. Riết giờ e chán, nhưng chưa muốn đổi, tại kỷ niệm lần đầu mua xe mà với lại đổi là lên thêm 7 chỗ luôn, để fiat lại để luồn lách trong phố cho tiện. SẼ KHÔNG BÁN (suy nghĩ hiện tại):)
Được giá thì cũng bán :D

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Với số tiền ít ỏi và những gì trên diển đàng các bác chia sẻ ,em đả ngấu nghiến nghiền ngẩm và cảm thấy thích dòng này dù chưa một lần chạy và đang học bằng .e thích fiat vì những lý do sau ..thứ nhất :dòng xe giá rẻ nhưng chất lượng của châu âu ...thứ hai xe tiết kiệm nhiên liệu ...thứ ba xe đằm và nếu bảo dưỡng tốt thì sẻ yên tâm ..nhưng giờ nghe bác nói em hoang mang quá ..(vì bác là người có kinh nghiệm chạy và am hiểu về fiat)nhưng giờ e nhắm mình chỉ có khoản 150Tr đổ lại ..mà lại tham lam muốn mua xe che mưa nắng cho vợ con .. nên chẳng biết lựa chọn thế nào cho hợp lý ..

Bác gặp bác Khoadau là có xe ngon giá hợp lý