Tư Vấn Mua Bán Cần tư vấn căn hộ Q8, Q7

Tập Lái
13/3/18
1
1
3
31
Hi mọi người,

Mình đang tìm mua 1 căn hộ chung cư ở Q8 hoặc Q7. Hiện tại có khoảng 600tr (sẽ vay thêm ngân hàng). Mình có tham khảo qua Asa Light, thấy giá cả cũng ok, nhưng không biết chất lượng và ndt như thế nào.

Vì đây là lần đầu mình mua nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Mọi người có thể cho mình vài gợi ý hoặc thông tin về Asa Light được ko ạ.

• Like
Reactions: minhchienpkd
Tập Lái
19/10/15
3
33
13
46
Bạn quan tâm căn hộ Thuong mại geenriver q8 dien tích 67m thông thủy, 71 tim tương, mình chính chủ kg phải qua sales

• Like
Reactions: tinntt
Tập Lái
19/10/15
3
33
13
46
Về căn hộ asalight truóc dây minh có mua và bán trước tết rôi. Về vị trí, giá cả thì ok, nhưng so với tiến độ đang bị chậm. Theo HD bock C tháng 12/2018 giao nhà nhưng hiện nay mới xây đến tầng 2. Do trước tết vướng về mặt pháp lý bị dùng lại cái này bạn gõ gooel là biết , hiẹn nay dang xay lại. Nói chung dự án vướng về pháp lý hoi lằng ngoằng, nhung dc cái vị trí và giá cả dất ok, còn giấy phép xd phân thân có hểt cho dự án chưa thì minh kg biết, CDT cũng kg thấy công bố.
Nói chung; đây là dự án mà pháp lý có vấn đềđề, tùy bạn nên tin thì theo khong tìm dự án khác. Mua nhà hình thanh tương lai nó là vây.

Tập Lái
13/3/18
1
1
3
31
Về căn hộ asalight truóc dây minh có mua và bán trước tết rôi. Về vị trí, giá cả thì ok, nhưng so với tiến độ đang bị chậm. Theo HD bock C tháng 12/2018 giao nhà nhưng hiện nay mới xây đến tầng 2. Do trước tết vướng về mặt pháp lý bị dùng lại cái này bạn gõ gooel là biết , hiẹn nay dang xay lại. Nói chung dự án vướng về pháp lý hoi lằng ngoằng, nhung dc cái vị trí và giá cả dất ok, còn giấy phép xd phân thân có hểt cho dự án chưa thì minh kg biết, CDT cũng kg thấy công bố.
Nói chung; đây là dự án mà pháp lý có vấn đềđề, tùy bạn nên tin thì theo khong tìm dự án khác. Mua nhà hình thanh tương lai nó là vây.
Cám ơn bác đã tư vấn nhé, để em tham khảo những chổ khác xem ntn, lúc chiều có chạy qua khu đó xem thử, thấy xây chắc còn lâu lắm.

Tập Lái
22/3/12
18
608
78
Q8 :
trên 1 tỷ muốn ở liền thì có cc Bông sao , topaz city , 51 chánh hưng
đợi cuối năm 2018 thì có tara residence , the pegasuite,
giữa 2019 có giai việt central premium .
cuối 2019 thì có Aurora Residence , Green river Q8
Em chỉ biết có vây vì em cũng đang kiếm căn hộ Q8 tầm tiền nhiu đó

• Like
Reactions: hapi.bds and tinntt
Tập Lái
19/10/15
3
33
13
46
Về giá q8 và vị trí chỉ có asalight và geenriver là tốt nhất trong các dự án quạn 8. Các dự án khác giá trung bình từ 26tr/m. Trong đó geen giá rẻ nhất và tiện ích là có TTTM 5 tầng mặt tiền PTH.

Hạng B1
21/11/17
85
63
18
Q8 :
trên 1 tỷ muốn ở liền thì có cc Bông sao , topaz city , 51 chánh hưng
đợi cuối năm 2018 thì có tara residence , the pegasuite,
giữa 2019 có giai việt central premium .
cuối 2019 thì có Aurora Residence , Green river Q8
Em chỉ biết có vây vì em cũng đang kiếm căn hộ Q8 tầm tiền nhiu đó
chuẩn rồi bác,bổ sung thêm tí trong tầm giá này,Sky View chỗ bến xe quận 8 nữa,sắp tới có 1 cái sát bên Tara của Địa ốc 8 làm,giá 25tr đã VAT

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Asa light thành phố đang họp bàn nhưng ko biết có thông ko nữa. Nhưng có lẽ rồi cũng xong. Giờ mới chỉ có 1 block xây thoai.
Mé bên bến xe quận 8 sau này sẽ đông vui vì nhiều chung cư đang xây roài.

Tập Lái
6/7/17
7
14
3
27
Gò Vấp
Jamona City đào trí của thằng Sacom Real đã bàn giao block M1 nhà ở thương mại thớt tham khảo xem vay thì thằng Sacombank tài trợ trả góp tài trợ từ 70% giá trị trở lên thời gian 15-25 năm