Tập Lái
20/2/21
8
1
3
30
FORD ESCAPE 300 NGOÀI
Em có theo dõi dòng này , mà thấy lỗi với hao xăng lắm
Tầm tiền đó 200-300tr, lúc đầu em định xúi bác tìm sedan A, B đời cao đi cho nhẹ đầu nhưng thấy bác phục vụ gia đình lẫn công việc (chở đồ) thì bác tìm SUV nó cứng cáp hơn. Tầm tiền này em thấy có escape xls 2.3 2009-2010 là hợp lý nhất. Xe cứng cáp, xác xe dày nên cũng an toàn, ăn uống vừa phải. Em có ông bạn nối khố thời sinh viên mua escape 2.3 2012 đi cả năm nay, thấy ổn và chi phí rất hợp lý.
View attachment 2425431
Dạ ngày trước em mê dòng này lắm, năm 2008 em có thuê 1 chiếc chở gia đình đi du lịch chạy rất khỏe và sướng. Mà vào hội thì mấy anh chạy xe than lỗi vặt và hao xăng lắm. Em cũng lo ngại

Tập Lái
20/2/21
8
1
3
30
Vậy chọn bán tải đi bác nhé. Để em phân tích hai mấy lý do tại sao nên mau bán tải cũ
+ Bán tải mới vốn đã rẻ hơn so với xe SUV, CUV 5 chỗ. Rẻ hơn do ưu đãi thuế, phí nhưng tiện nghi, khung gầm ngang ngữa hoặc hơn hẵn các xe CUV nhé
+ Bán tải rẻ nên xe cũ bán tải rất dễ rớt giá. Một phần vì giới hạn thời gian của xe, một phần thì thị hiếu ảnh hưởng tới cung cầu của thị trường.

Nếu bác thích Ranger thì lùi đời khoảng 2012-2013. Còn nếu muốn đời mới, không ai hợp hơn Triton đời 2015, 2016 nhé. Vừa rộng rãi, cao ráo giá cả vừa phải và tiện lợi cho công việc của bác.
Dạ triton thấy ưng hơn, em thấy có chiếc tầm 300 ngoài

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Hạn 25 năm là sao bác
Xe chở khách thì hết 20 năm ko dc lưu thông,, xe tải, bán tải thì 25 năm.. xe bán tải thường máy dầu và xài nhiều nên mau xuống xe và máy,, trường hợp mua xe ngon thì ko bàn đó bác

• Like
Reactions: sonlh
Hạng B2
14/2/20
341
169
43
44
Hạn 25 năm là sao bác
xe bán tải nó có thời hạn sử dụng là 25 năm từ lúc đăng ký. Bán mua xe cũ ma nó xài 10 năm rồi, bác chỉ có thể xài 15 năm nữa là hết hạn. Theo quy trình bác phải tự gỡ biển số nộp lại cơ quan CA, xe thì bác giữ. Nên thường gần hết hạn là người ta hay bán xe về quê, vùng xâu vùng xa để xài chui

• Like
Reactions: sonlh
Tập Lái
20/2/21
8
1
3
30
xe bán tải nó có thời hạn sử dụng là 25 năm từ lúc đăng ký. Bán mua xe cũ ma nó xài 10 năm rồi, bác chỉ có thể xài 15 năm nữa là hết hạn. Theo quy trình bác phải tự gỡ biển số nộp lại cơ quan CA, xe thì bác giữ. Nên thường gần hết hạn là người ta hay bán xe về quê, vùng xâu vùng xa để xài chui
dạ em cám ơn ạ. Em không biết luôn,còn xe oto thì thoải mái à bác. Chắc phải nghiên cứu luật 1 chút chứ ko ăn hành chết

• Like
Reactions: pvandung
Hạng B2
3/5/13
165
175
43
bán tải là xe thồ,, xe cài,, xe chở hàng,,, mua lại xe cũ thì thồ nó thấy bà lun ,,,
Cũng không hẵn đâu bác. Nếu mấy bản thấp thì khả năng là xe thồ, xe hàng. Chứ bản cao thì ít ai mua bán tải về mà chở hàng lắm.
Khảo sát hội đi bản cao thì chủ yếu mua về đi gia đình, mua chơi chung hội, lâu lâu có việc gì thì chở chút.
Nên nếu mua bán tải cũ, chỉ cần tránh các bản thấp, chọn mua các bản cao là ổn thôi.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Cũng không hẵn đâu bác. Nếu mấy bản thấp thì khả năng là xe thồ, xe hàng. Chứ bản cao thì ít ai mua bán tải về mà chở hàng lắm.
Khảo sát hội đi bản cao thì chủ yếu mua về đi gia đình, mua chơi chung hội, lâu lâu có việc gì thì chở chút.
Nên nếu mua bán tải cũ, chỉ cần tránh các bản thấp, chọn mua các bản cao là ổn thôi.
200tr thì chỉ dc xe thồ thôi bác,,, chứ xe gđ ít khi có giá này lắm