Thảo Luận Chung Cán vạch liền - Lỗi gì?

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Chào các bác Oser !
Em thấy các Oser hay gặp phải lỗi này khi lang thang trên đường thiên lý dù vô tình hay hữu ý. Tuy nhiên xxx thường hay đưa ra các lỗi khác nhau nhằm tăng mức phạt nặng hơn hay để kiếm bánh mì nhiều hơn ! Nay em đưa ra một số lỗi vi phạm có liên quan đến lỗi này. Mời các bác cùng bóng bàn cũng như chia sẽ kinh nghiệm.
* Cán vạch liền _ Lỗi :
1. Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường.
2. Chuyển làn đường không đúng nơi cho phép hoặc không có tín hiệu báo trước.
3. Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; Đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định.
5. Vượt trong trường hợp cấm vượt.
6. Các lỗi khác. :D

• Like
Reactions: quankung and hckc
Hạng F
1/6/15
5.555
28.684
113
Tùy tình huống là vạch nào nữa, vạch phân làn hay vạch phân hai chiều, chỉ cán qua hay cả xe lọt qua bên kia rồi ...

Hạng D
10/1/14
2.964
4.656
113
Sài Gòn
Bà mịa nó, gần ngày Tết nó cứ đòi giam xe vì lỗi do não nhũng của chúng nó đặt ra thì lỗi nào cũng thế. Các bác cứ cãi nhưng có ông " lục sư " nào dám lên tiếng đâu bảo vệ cho mình đâu. Thôi thì lái xe phải cẩn thận , dù biết GT ở Vn như chiến trường Trung đông. Nãn

• Like
Reactions: quankung
Hạng B2
17/12/14
180
126
43
Chào các bác Oser !
Em thấy các Oser hay gặp phải lỗi này khi lang thang trên đường thiên lý dù vô tình hay hữu ý. Tuy nhiên xxx thường hay đưa ra các lỗi khác nhau nhằm tăng mức phạt nặng hơn hay để kiếm bánh mì nhiều hơn ! Nay em đưa ra một số lỗi vi phạm có liên quan đến lỗi này. Mời các bác cùng bóng bàn cũng như chia sẽ kinh nghiệm.
* Cán vạch liền _ Lỗi :
3. Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; Đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định.

Lang thang tết tây về bi lỗi nào hả bác, lập ngay topic bóng bàn nữa

• Like
Reactions: Donjuans
Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Chào các bác Oser !
* Cán vạch liền _ Lỗi :
Theo mình: Đúng là lỗi 1 nhưng tụi XXX không bao giờ tính là lỗi 1 mà nó tính lỗi 3.

• Like
Reactions: Donjuans
Tập Lái
13/10/15
29
14
3
32
E cũng hóng.
/ còn vặt liền song song nữa nghe nói không được đè trong mọi trường hợp k biết nếu cán thì lỗi gì