Tập Lái
21/12/20
15
17
3
31
Rời khỏi vị trí đậu xe như này thì có được cán vạch liền không

Ví dụ như xe em là chiếc Vios kia, em dừng lại vô cửa hàng mua đồ, lúc di chuyển em dc ra lại lane oto bằng cách cán vạch liền không? (sai luật)

Em được đi thẳng tới lúc hết vạch liền để ra lại lane oto ko (cái này xxx vịn cũng ko cãi được là mình mới dừng đỗ, dính lỗi ko tuân thủ biển 415)

Đầu đường ko có biển cấm đỗ xe

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: target_locked
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Ko vi phạm gì cả.

D.16 Biển số R.415 “Biển gộp làn đường theo phương tiện” và “Kết thúc làn đường theo phương tiện”

a) Để báo hiệu cho người tham gia giao thông biết số lượng làn đường và loại xe được phép lưu thông trên từng làn đường theo quy định, đặt biển số R.415a “Biển gộp làn đường theo phương tiện” (Hình D.18a). Tùy theo tình hình thực tế về số lượng làn đường và phương án tổ chức giao thông mà sử dụng các ký hiệu phương tiện trên các làn cho phù hợp. Hình trên biển số R.415a chỉ là một trường hợp. Biển không áp dụng với các xe chuyển làn để ra vào hoặc dừng, đỗ bên đường. Căn cứ vào vạch sơn thực tế trên đường để thực hiện việc chuyển làn cho phù hợp giữa các làn được phép lưu thông

Tập Lái
21/12/20
15
17
3
31
Ko vi phạm gì cả.

D.16 Biển số R.415 “Biển gộp làn đường theo phương tiện” và “Kết thúc làn đường theo phương tiện”

a) Để báo hiệu cho người tham gia giao thông biết số lượng làn đường và loại xe được phép lưu thông trên từng làn đường theo quy định, đặt biển số R.415a “Biển gộp làn đường theo phương tiện” (Hình D.18a). Tùy theo tình hình thực tế về số lượng làn đường và phương án tổ chức giao thông mà sử dụng các ký hiệu phương tiện trên các làn cho phù hợp. Hình trên biển số R.415a chỉ là một trường hợp. Biển không áp dụng với các xe chuyển làn để ra vào hoặc dừng, đỗ bên đường. Căn cứ vào vạch sơn thực tế trên đường để thực hiện việc chuyển làn cho phù hợp giữa các làn được phép lưu thông
cấn ở dòng này nè bác: "Căn cứ vào vạch sơn thực tế trên đường để thực hiện việc chuyển làn cho phù hợp giữa các làn được phép lưu thông"
vạch liền kia ra vào bth ạ ?

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Anh này đậu ngay đường cấm đậu thì chắc đã sai từ đầu cmnr! :D

Hạng D
7/3/07
2.225
53.783
113
cấn ở dòng này nè bác: "Căn cứ vào vạch sơn thực tế trên đường để thực hiện việc chuyển làn cho phù hợp giữa các làn được phép lưu thông"
Ghi rõ không áp dụng với xe chuyển làn để ra vào dừng đỗ mà bác còn hỏi. Cái in đậm bác hỏi giành cho xe đang lưu thông chứ không có ý định dừng đỗ hoặc từ vị trí dừng đỗ nhập làn lại
Anh này đậu ngay đường cấm đậu thì chắc đã sai từ đầu cmnr! :D
Anh chủ nói ko có bảng cấm dừng đỗ mà

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Vạch này Ko phải Vạch 1.2: Vạch phân chia hai chiều xe chạy (vạch tim đường), dạng vạch đơn, nét liền: dùng để phân chia hai chiều xe chạy ngược chiều; xe không được lấn làn, không được đè lên vạch.
Cũng ko phải Vạch 2.2: Vạch phân chia các làn xe cùng chiều, dạng vạch đơn, liền nét: dùng để phân chia các làn xe cùng chiều trong trường hợp không cho phép xe chuyển làn hoặc sử dụng làn khác; xe không được lấn làn, không được đè lên vạch.

Mà đó là Vạch 3.1: Vạch giới hạn mép ngoài phần đường xe chạy hoặc vạch phân cách làn xe cơ giới và làn xe thô sơ: để xác định mép ngoài phần đường xe chạy; hoặc phân cách làn xe cơ giới và xe thô sơ, xe chạy được phép đè lên vạch khi cần thiết và phải nhường đường cho xe thô sơ.

Hạng B2
22/6/13
110
50
30
Vạch này Ko phải Vạch 1.2: Vạch phân chia hai chiều xe chạy (vạch tim đường), dạng vạch đơn, nét liền: dùng để phân chia hai chiều xe chạy ngược chiều; xe không được lấn làn, không được đè lên vạch.
Cũng ko phải Vạch 2.2: Vạch phân chia các làn xe cùng chiều, dạng vạch đơn, liền nét: dùng để phân chia các làn xe cùng chiều trong trường hợp không cho phép xe chuyển làn hoặc sử dụng làn khác; xe không được lấn làn, không được đè lên vạch.

Mà đó là Vạch 3.1: Vạch giới hạn mép ngoài phần đường xe chạy hoặc vạch phân cách làn xe cơ giới và làn xe thô sơ: để xác định mép ngoài phần đường xe chạy; hoặc phân cách làn xe cơ giới và xe thô sơ, xe chạy được phép đè lên vạch khi cần thiết và phải nhường đường cho xe thô sơ.
Phải không Bác , thường 3.1 là trong nó k còn vạch nào nữa mà , chính xác không Bác . Cám ơn Bác xác nhận giúp mình nhé .

• Like
Reactions: vvolfy
Hạng D
8/2/17
1.113
1.714
113
36
Ví dụ muốn ghé bên kia đường, mà vạch liền thì có được băng qua không các bác?

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
em bị 1 lần rồi, từ trong Sala đi ra, thấy vạch liền nên không dám qua đi thẳng ra ngã 4 chờ đèn đỏ. Xong chờ đèn đỏ trong lane cho xe máy rồi em đi thẳng về cầu Thủ Thiêm bị xxx thổi, cũng phải giải thích các kiểu mới cho đi... vạch này ra thoải mái bác nha