Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
h này mà có bác còn mua con Mazda 3 ah. Bên kỹ thuật họ rủ rỉ với em là cái bệnh của động cơ này hoàn toàn KHÔNG KHẮC PHỤC ĐƯỢC có chăng chỉ là biện pháp dã chiến tạm thời. ngoài đó thì động cơ 2.0 ko bị.

Hạng B2
16/8/14
117
87
28
50
Các Bác cho em hỏi, con M3 của em đã thay bộ DVD mới khác, vì đầu zin bị treo không bảo hành sữa chũa được nữa. Khi có dịp bảo dưỡng định kỳ, em nói sửa lỗi túi khí mà M3 bị triệu hồi, loay hoay 1 hồi lâu, anh KTV báo lại là do em đã thay đầu DVD nên USB không nhận được nên không sửa lỗi được, phải đem đầu cũ lên để test lại. Thé là em mang đầu DVD zin đã die lên đển anh KTV sửa lỗi. Sau 1 ngày ra nhận xe thì đc báo lại là không sửa lỗi được vì đầu DVD zin có liên kết với USB mới sửa lỗi đc. Em không biết có Bác nào bị giống em không và có Gara nào chỉnh sửa lỗi túi khí ngoại trừ Mazda Cộng Hoà. Thanks.
Mợ cho hỏi thăm dùng màn hình Android có ổn không, xử lý túi khí như thế nào rồi?Xe mình cũng bị hư cục CMU đang lưỡng lự thay trong hãng hay ra ngoài lắp màn hình Android. Mợ tư vấn giúp nhé.

Hạng C
13/3/17
753
279
63
hôm nọ xe em bị gãy cái nẹp nhựa mạ crom ở phía sau trụ C của xe,thực sự em không biết tại sao lại gãy,vì thiết kế rất kín khít, em lên hãng bảo hành tháo ra thì gãy luôn cả cái ngàm,hãng xem một hồi và thấy trong khe cửa có một ít bột trắng,cái này là em tút ở ngoài nên cái này là bột đánh bóng và từ chối luôn bảo hành cái nẹp bị gãy và báo giá em là 900k cho một đoạn gần 20cm,em đã dán keo lại và để vậy, em thiết nghĩ nếu sau này xe bị gì mang bảo hành cứ lôi cho được lỗi mà bắt bẻ quá

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Mazda làm ăn kiểu này thì bực mình thiệt. Bác làm ầm lên cho mọi ngưoi biết mà né.
Mình lúc mua xe bác sale tặng 1 cái camera hành trình, đấu điện éo gì mà nó tắt hoài. Đem ra mấy lần đươc em kt tháo ra gắn tẩu thi êm được vài ngày, gio quay duoc vài chục phút thi nó tắt.buon buon nó mở lại ưc é hiu duoc.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Mazda làm ăn kiểu này thì bực mình thiệt. Bác làm ầm lên cho mọi ngưoi biết mà né.
Mình lúc mua xe bác sale tặng 1 cái camera hành trình, đấu điện éo gì mà nó tắt hoài. Đem ra mấy lần đươc em kt tháo ra gắn tẩu thi êm được vài ngày, gio quay duoc vài chục phút thi nó tắt.buon buon nó mở lại ưc é hiu duoc.
Chắc lỗi camera hành trình bác ạ, xe em cũng được tặng camera, chạy từ hôm đó đến giờ rất ổn định, nổ máy là chạy, tắt máy thì tắt. Em nghĩ bác nói nó bảo hành đổi camera khác đi ạ.

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48
Chắc lỗi camera hành trình bác ạ, xe em cũng được tặng camera, chạy từ hôm đó đến giờ rất ổn định, nổ máy là chạy, tắt máy thì tắt. Em nghĩ bác nói nó bảo hành đổi camera khác đi ạ.

Nó mà đổi thì nói gì nửa Bác. Mỗi lần qua là bực mình, k có thời gian mà qua phải ngồi chờ nó gọi cái thằng cung cấp camera cả buổi chưa chịu tới. Định gọi cho thằng sale nói nó đổi cái khác không được thì đem tặng ngược cho nó luôn khỏi bực mình.

• Like
Reactions: TripleA
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Nó mà đổi thì nói gì nửa Bác. Mỗi lần qua là bực mình, k có thời gian mà qua phải ngồi chờ nó gọi cái thằng cung cấp camera cả buổi chưa chịu tới. Định gọi cho thằng sale nói nó đổi cái khác không được thì đem tặng ngược cho nó luôn khỏi bực mình.
VN nó làm ăn vậy đó bác ơi, em đi làm bảo hiểm cũng khổ lắm, thôi bỏ tiền mua cái xịn luôn cho nó lành.

Tập Lái
19/8/15
22
4
3
37
Giờ em muốn mua phần mềm vietmap s1 cài lên dvd mazda 3 đc k các bác nhỉ?
Em ủng hộ nói k với các phần mềm lậu, hack lung tung. Nhưng còn mua phần mềm có bản quyền thì sao các bác? Có cho cài không? Em vào trang chủ của vietmap thấy đầu DVD của Thaco được phép cài phần mềm vietmap s1 mà

Hạng B2
27/10/17
214
199
43
TP. Hồ Chí Minh
[BCOLOR=#fcfcff]mình mua xe cũng được sale dụ kèo km cái cam hành trình nhưng hỏi em gắn cai cam hiệu gì cho anh nó khất trả lời đến hồi nhận xe được cái anytek, về check giá 800k , FHD 1080 mà lên hình dỏm quá [/BCOLOR]:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:[BCOLOR=#fcfcff] nhưng xài cũng nủa năm rồi thấy cũng được, chưa tèo [/BCOLOR]:p:p:p:p[BCOLOR=#fcfcff]. Đang tính gắn con s8 cho nó xôm tụ[/BCOLOR][BCOLOR=#fcfcff] [/BCOLOR]