Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Các Bác cho em hỏi, con M3 của em đã thay bộ DVD mới khác, vì đầu zin bị treo không bảo hành sữa chũa được nữa. Khi có dịp bảo dưỡng định kỳ, em nói sửa lỗi túi khí mà M3 bị triệu hồi, loay hoay 1 hồi lâu, anh KTV báo lại là do em đã thay đầu DVD nên USB không nhận được nên không sửa lỗi được, phải đem đầu cũ lên để test lại. Thé là em mang đầu DVD zin đã die lên đển anh KTV sửa lỗi. Sau 1 ngày ra nhận xe thì đc báo lại là không sửa lỗi được vì đầu DVD zin có liên kết với USB mới sửa lỗi đc. Em không biết có Bác nào bị giống em không và có Gara nào chỉnh sửa lỗi túi khí ngoại trừ Mazda Cộng Hoà. Thanks.
Mợ thay đầu DVD ở đâu thế?

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Các Bác cho em hỏi, con M3 của em đã thay bộ DVD mới khác, vì đầu zin bị treo không bảo hành sữa chũa được nữa. Khi có dịp bảo dưỡng định kỳ, em nói sửa lỗi túi khí mà M3 bị triệu hồi, loay hoay 1 hồi lâu, anh KTV báo lại là do em đã thay đầu DVD nên USB không nhận được nên không sửa lỗi được, phải đem đầu cũ lên để test lại. Thé là em mang đầu DVD zin đã die lên đển anh KTV sửa lỗi. Sau 1 ngày ra nhận xe thì đc báo lại là không sửa lỗi được vì đầu DVD zin có liên kết với USB mới sửa lỗi đc. Em không biết có Bác nào bị giống em không và có Gara nào chỉnh sửa lỗi túi khí ngoại trừ Mazda Cộng Hoà. Thanks.
Các bác nào còn chày cối không bảo hành CMU thì không liên quan đến cái khác vào đây đọc nhé.

• Like
Reactions: rockman
Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Do mợ ấy thay đầu DVD ngoài hãng.
Túi khí thì liên quan gì đến cái DVD đâu, mợ ấy đưa cả cái DVD cũ lên mà không được kìa bác, cái Cờ mờ u điều khiển luôn cái túi khí sao??? Hay là cúng cô hồn 17 chẹo thay DVD rồi mới được sửa lỗi túi khí?

Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Túi khí thì liên quan gì đến cái DVD đâu, mợ ấy đưa cả cái DVD cũ lên mà không được kìa bác, cái Cờ mờ u điều khiển luôn cái túi khí sao??? Hay là cúng cô hồn 17 chẹo thay DVD rồi mới được sửa lỗi túi khí?
Do hãng nó kiếm cớ, nó bảo không nhận USB kìa bác. Theo bác em nghịch DVD, xe bị lỗi cục máy thì nó không bảo hành máy cho em à?

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Do hãng nó kiếm cớ, nó bảo không nhận USB kìa bác. Theo bác em nghịch DVD, xe bị lỗi cục máy thì nó không bảo hành máy cho em à?
Cốt yếu là cái đó đó bác, có thể lắm nhé. Vì lúc đó hãng nó phán tất cả đều đấu nối vô cái Cờ kia thì mình cãi sao lại? Cho nên em đã nói từ đầu, hãng phải nói rõ ràng, không bảo hành cái DVD thì những cái khác không liên quan, vẫn phải bảo hành bình thường, bên hãng chơi lập lờ đánh lận con đen rồi còn gì nữa....

12/10/07
2.646
10.496
113
Nghe ngóng, tổng hợp lại thì thấy các bác chủ xe Mazda3 nói vài vấn đề nổi cộm quanh cái hệ thống Mazda Connect gồm:

1. Không cài sẵn bản đồ hành trình.

Không cài chính hãng thì khi có chuyện sẽ khó khăn trong việc bảo hành, thậm chí là phải chi 17tr mua mới!!!

Muốn hàng chính hãng thì bỏ ra >9 triệu. Quá mắc nên thà mua iPad Mini. Nhưng giải pháp này nói thì dễ, làm thì lởm khởm vì gắn chỗ nào trên cái dashboard chật hẹp vốn đã bị cái màn hình Mazda Connect lòi lên chiếm chỗ?

Gắn camera hành trình tích hợp Vietmap A45 còn rẻ hơn, nhưng thật ra nhìn vô xe nhiều màn hình quá, trong khi cái màn hình theo xe lại chỉ làm kiểng và thỉnh thoảng xài trong lúc de xe thì nhục quá.

2. Nghe nhạc bằng cái DVD kén đĩa quá khó.

Giải pháp nghe nhạc trên M3 là gì khi DVD kén đĩa? Mua toàn CD xịn giá khoảng 500k/ cái và cũng chưa chắc có hàng mà mua vì thị trường VN giờ toàn hàng sao chép.

Có bác đã dùng USB hack nghe lossless được, nhưng cũng nghe nói có bác dùng thì USB khiến máy bị treo?

3. Tóm lại giải pháp nào cho Mazda Connect Unit?

Bên ngoài, thấy các bác hack tùm lum, từ cài đặt bản đồ, coi phim, nghe nhạc lossless đến chơi cả camera 360º... Vậy chốt lại có bác nào đã làm và đang chạy mượt mấy ứng dụng này không? Có bị rắc rối gì với dịch vụ bảo hành chính hãng không?

Hay là phải chi 9tr hoặc hơn thế để có đủ cả bản đồ dẫn đường đến nghe nhạc chất lượng cao?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Sợ từ chối bảo hành thì cài mỗi bản đồ thôi bác. Khi đi bảo dưỡng thì tháo thẻ nhớ cất đi là xong.