Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Cảnh báo bảo hành Mazda3
Tình hình là em mới đi bảo dưỡng 5000km ở Mazda về, không ít bức xúc trong lòng nên chia sẻ như sau ạ:[pagebreak][/pagebreak]

1. Đưa xe vào trung tâm bảo dưỡng, kỹ thuật lên nổ xe kiểm tra thấy em có cài đặt bản đồ dẫn đường thì có chụp hình lại, sau đó báo em xe đã can thiệp do cài Vietmap nên nếu có vấn đề sẽ không bảo hành. Em nóng máu hỏi không bảo hành là gồm những gì?, Tôi không cài Vietmap mà đó chính là Navi của Mazda... Kỹ thuật sao một hồi tìm kiếm thì in cho em cái Phiếu xác nhận,kêu em ký vào. Em đọc nội dung thấy ghi là ĐÃ CAN THIỆP, em không đồng ý và yêu cầu ghi rõ nội dung và yêu cầu nói lại (em ghi âm luôn). Đồng thời yêu cầu đưa văn bản chính thức, có ký đóng dấu đỏ thì kỹ thuật không trình ra được cho em và báo là trên chỉ báo xuống bằng miệng, không có văn bản. Lằng nhằng một hồi thì bảo em ký phiếu để làm bảo dưỡng trước, đồng thời xử lý vấn đề bảo hành. Cuối cùng thì ra cái Phiếu như em úp hình....

2. Lúc cài bản đồ em cũng đã nghĩ cùng lắm vứt cái DVD, mua bộ khác nếu không bảo hành. Nhưng nếu vì cài bản đồ (cài đặt phần mềm) mà không bảo hành phần cứng cho những cái khác thì thực sự NSX và phân phối quá coi thường khách hàng, đang rũ bỏ trách nhiệm với khách đang sử dụng Mazda3.

3. Kỹ thuật có báo em,nếu mua thể 9,4 triệu bản quyền bản đồ thì sẽ được bảo hành, xin lỗi chứ làm ăn kiểu đó thì ... chợ búa buôn thúng bán mẹt quá ạ... Đậu xanh rao má chứ lừa đảo nhao à....

Thực sự quan niệm với em xe chỉ là phương tiện, cùng lắm hư thì ra gara sửa. Nhưng cảm thấy Mazda VN đang lừa khách hàng, lúc mua xe không có một cái văn bản nào nói về bảo hành khi cài đặt phần mềm, còn Văn bản báo không bảo hành khi khách hàng cài đặt thêm phần mềm (chưa chắc đã có, mà có chắc gì đã phát hành trước khi bán xe).... Cái DVD trên Mazda3 không có bản đồ thì chỉ là cái màn hình vứt đi, nghe DVD không bởi vì quá kén đĩa, bản đồ không....

Cảnh báo bảo hành Mazda3

Cảnh báo bảo hành Mazda3
Cảnh báo bảo hành Mazda3

Cảnh báo bảo hành Mazda3 Cảnh báo bảo hành Mazda3 Cảnh báo bảo hành Mazda3 Cảnh báo bảo hành Mazda3 Cảnh báo bảo hành Mazda3 Cảnh báo bảo hành Mazda3 Cảnh báo bảo hành Mazda3

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/8/11
727
5.459
93
em đọc thấy ko bảo hành mazda connect thôi mà bác. mấy cái khác phải bh bthg chứ
chỉ sợ khi cá nổi mà vịn cớ này ko bh thôi

vãi cả 9tr cài đặt bản đồ mà chắc cũng chỉ cài giống mình, chỉ có khác là "chính hãng" :3dcuoi:
vietmap mua bản quyền s1 có 1tr à

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
em đọc thấy ko bảo hành mazda connect thôi mà bác. mấy cái khác phải bh bthg chứ
chỉ sợ khi cá nổi mà vịn cớ này ko bh thôi

vãi cả 9tr cài đặt bản đồ mà chắc cũng chỉ cài giống mình, chỉ có khác là "chính hãng" :3dcuoi:
vietmap mua bản quyền s1 có 1tr à
Bác thấy cái dòng hộp điều khiển hệ thống (CMU) không ạ, cái đó là có thể sẽ được viện dẫn để từ chối kéo theo liên quan đến nhiều vấn đề khác đó bác.
Các bác cài cờ rui con trò đi bảo dưỡng chắc sẽ thấm đòn nặng hơn em, em nắm thông tin là thế.

Hạng B2
10/12/12
130
56
28
Không biết những xe mà nhân viên Mazda kích hoạt cảm ứng, cài map, lắp CC lấy tiền của khách thì giờ sẽ thế nào nhỉ? :3danbanh:

Hạng D
9/2/15
1.125
6.665
113
Làm ầm lên đi bác, sợ êú gì tụi nó. Bác mua ở đâu, bảo dưỡng ở đâu, sale nào bán cho bác. Bác cũng hiền, gặp em, em làm ầm lên, live stream luôn ( mặc dù em ếu chơi fb )

• Like
Reactions: proud_vn and nta139
Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Không biết bác BH ở đâu chứ trong SG thì cả đống xe cài bản đồ, hack DVD tè le hột me :D

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
E cũng nghe vụ bảo hành của mazda rất tào lao, nó soi xe chỉ cần gắn thêm hoặc cài thêm bất cứ cái gì nó cũng đổ thừa....có khi nào gắn camera hành trình khi bị lỗi nó cũng ko bảo hành ko nhỉ...
E cũng đang tính lấy Mazda 3 hathback, mà nghe bác nói cũng lăn tăn, ko lẽ mua về muốn độ cái đèn cho sáng cũng ko được...