Hạng C
18/11/07
949
905
93
Chiều hôm qua ngồi taxi nhiều chuyện với bác tài chút mà có được thông tin hay. Lúc đó đang đi gần đến ks Legend trên đường Tôn Đức Thắng, bác í bảo vừa bị xxx gửi giấy phạt nguội về công ty vì lỗi chạy sai làn (lấn làn xe máy). Bác í bảo ngoài đoạn đường này, còn có 2 đường khác là Hồng Bàng (em ko rõ camera đặt đoạn nào) và Trương Định (khu vực giao với Tú Xương).

Các bác chú ý chạy cẩn thận kẻo ăn biên bản nguội nhé. Mà em ko khuyến khích chạy ẩu, lấn lane...ở chỗ khác đâu, tp mình chật chội lắm rồi, có bon chen cũng ko nhanh hơn được bao nhiêu, mà xxx và rủi ro rình rập.

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.995
31.290
113
thanks bác.

hoan nghênh xxx lắp mấy cái camera này, em ghét nhất mấy tay đi lan trong rồi chen ngang người ta đang xếp hàng

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Trên đường Tôn Đức Thắng ( đối diện Hải Quân ) buổi sáng khoảng 8:30 em thường thấy có mấy chú xxx mặc thường phục cầm camera ghi hình.

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Chạy lấn lane sau đó bon chen ra thì
, mấy chú taxi là thường xuyên. Nhưng đôi khi vì bắt buộc mà phải lấn lane như ngã tư Nguyễn Đình Chiểu - NKKN... trong trường hợp này nếu ko lấn lane thì sẽ nằm ngay giữa ngã tư, cản trở lưu thông , nếu gặp bác tài tử tế thì cho vào còn gặp bác nào cương thì em chơi luôn cho tới giao lộ kế tiếp xem thử xem sao

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Bây giờ còn thêm một vấn nạn chen ngang theo kiểu đi tắt đón đầu của nhiều bác tài kể cả tài taxi và tài xe nhà là khi tới trạm thu phí thấy xe nối đuôi chờ mua vé qua trạm đông quá, thế là có một số bác tài chơi trò bỏ qua việc nối đuôi mà cho xe chạy vượt qua bên làn thu phí tự động đến sát chỗ con lươn tách làn quẹo đầu bật signal xin vào !

Em là em ghét kiểu ấy vô cùng và không bao giờ cho phép họ chen ngang như thế ! Phải gọi là kiểu đi tắt đón đầu mất dạy ! Xin lỗi em chửi hơi nặng !

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Hoan hô 1 tay. Nhưng phải chi mà ghi hình rồi phạt luôn 2B đi vào lane của xe 4B thì em hoan hô hai tay hai chân (thậm chí ba chân) luôn. 2B cùng lắm đ ra lane giữa, đằng này đi cả lane ngoài cùng (đối với đường có từ 3 lane). Mà đâu phải khi họ gặp (hoặc nghe tiếng còi) của xe hơi mà đi vào đâu, đôi khi còn hùng hổ cãi lại, thậm chí còn có hành vi côn đồ nữa. Rồi còn những xe 2B mà chất hàng cồng kềnh còn hơn là xe ba gác, va quẹt tùm lum, xe buýt thì tấp vào lách ra không đúng trạm,... sao không ghi hình phạt luôn đi?

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Ước gì có Camera ghi hình mọi lúc mọi nơi nhỉ, đảm bảo ngân sách tăng lên vùn vụt. Em đi đường rất hiền, toàn bị các anh taxi đúc đầu vào chen ngang, nhiều lúc bực mình muốn ủi cho một phát ngang hông luôn. :cool:

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Em cũng ghét nhất là các tài khác ko chịu xếp hàng. Đoạn đường em hay đi là từ cầu Ng Văn Cừ đến ngã tư THĐ. Đoạn này rất nhiều tài xế ko chịu xếp hàng mà thường chạy lấn lane trong lên đến gần ngã từ rồi mới bắt đầu chen vô để tránh CSGT. Nhiều lúc đèn đang xanh mà nhiều người đang chạy lane trong ko chịu chạy tiếp để qua ngã tư luôn mà lại dừng lại nhất quyết chen ra lane ngoài để né CA.
Ở đoạn Lý Tự Trọng và Pastuer cũng vậy, cách đây mấy bữa có chiếc biển số xanh 80B chạy lane xe máy song song với em đến ngã tư Pastuer thì đòi cắt mặt xe em để ghẹo trái trong lúc em đang đi thẳng. Em ghét quá lách trái qua chút và trườn nhẹ lên cắt lại ko cho nó ghẹo. Vậy mà nó cũng lỳ lợm lắm! Cố vượt trái đè em cho bằng đc. Kết cục là cu cậu và em cứ rướn hoài qua gần hết tư nên cu cậu cũng ko lấy hết lái để ghẹo trái vào pastuer đc và đành đi thẳng tiếp cùng em. Em đi trên đường thấy CSGT và xe biển số xanh khi lưu thông trên đường thì coi thường pháp luật nhất. Mịa, chạy tắt, chạy ngược chiều, chạy quá tốc độ, chạy sai lane mấy ông này đều vi phạm đủ cả.

Hạng C
20/5/10
671
5
18
HP Stereo nói:
Em cũng ghét nhất là các tài khác ko chịu xếp hàng. Đoạn đường em hay đi là từ cầu Ng Văn Cừ đến ngã tư THĐ. Đoạn này rất nhiều tài xế ko chịu xếp hàng mà thường chạy lấn lane trong lên đến gần ngã từ rồi mới bắt đầu chen vô để tránh CSGT. Nhiều lúc đèn đang xanh mà nhiều người đang chạy lane trong ko chịu chạy tiếp để qua ngã tư luôn mà lại dừng lại nhất quyết chen ra lane ngoài để né CA.
Ở đoạn Lý Tự Trọng và Pastuer cũng vậy, cách đây mấy bữa có chiếc biển số xanh 80B chạy lane xe máy song song với em đến ngã tư Pastuer thì đòi cắt mặt xe em để ghẹo trái trong lúc em đang đi thẳng. Em ghét quá lách trái qua chút và trườn nhẹ lên cắt lại ko cho nó ghẹo. Vậy mà nó cũng lỳ lợm lắm! Cố vượt trái đè em cho bằng đc. Kết cục là cu cậu và em cứ rướn hoài qua gần hết tư nên cu cậu cũng ko lấy hết lái để ghẹo trái vào pastuer đc và đành đi thẳng tiếp cùng em. Em đi trên đường thấy CSGT và xe biển số xanh khi lưu thông trên đường thì coi thường pháp luật nhất. Mịa, chạy tắt, chạy ngược chiều, chạy quá tốc độ, chạy sai lane mấy ông này đều vi phạm đủ cả.

Hic hic em cũng bị y như bác nhưng xe kia biển số xanh thôi chứ không phải 80B ngay ngã tư LTT và Chu Mạnh Trinh em đi thẳng còn bác í thì quẹo phải vô Chu Mạnh Trinh mà chạy lane trong đòi cắt ngang em với bác í thi tài lỳ cuối cùng em kè bác í tới Tôn Đức Thắng và LTT luôn em quẹo phải ra lane ngoài còn bác í cũng quẹo phải nhưng vô lane 2B chắc đến Lê Thánh Tôn quay đầu không biết có chửi em không nữa chắc là có