Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
Đại lý của Petrolimex dùng chung bảng hiệu, nhân viên cũng mặc áo đồng phục y chang nên dễ nhầm lẫn.

Cách phân biệt thì em thường để ý 2 điểm:
1. Tên cây xăng: đại lý thì ghi rõ đại lý hay cửa hàng hay doanh nghiệp gì đó còn của chính Petrolimex thì chỉ ghi là Cửa hàng số ...
2. Bảng hiệu logo: nếu là đại lý thì phía dưới logo phải ghi chữ "Đại lý" hoặc "Nhượng quyền thương mại"

Nhìn chung thì Petrolimex chính hãng cũng có thể gian lận, tùy nhân viên và cửa hàng đó nhưng mình nghĩ là ít hơn vì đó là cả 1 tập đoàn, họ làm có quy trình có pháp chế nên sẽ có chế tài xử phạt người gian lận giúp hạn chế việc này. Còn Đại lý thì khỏi bàn, không có gì phải hạn chế họ trừ chính suy nghĩ của họ thôi.

Hiện cũng chỉ quen đổ Petrolimex với Comeco. Ăn gian ăn bớt được thì mình chịu ^_^

• Like
Reactions: xehoingaodu
Hạng C
18/6/11
822
1.128
93
HCM city-Seven district
E đi Mũi Né toàn đổ cây xăng này trước khi về lại SG vì nó là cây xăng Petrolimex (hình như duy nhất) ở khu này. E toàn đổ 95, mỗi lần đổ e đều chạy vào phía trong và bước xuống xe quan sát, đổ nhiều lần rồi nhưng chưa phát hiện ra khác biệt nào so với việc đổ xăng ở các cây xăng Petrlimex tại SG.

• Like
Hạng C
17/9/14
879
3.136
93
E đi Mũi Né toàn đổ cây xăng này trước khi về lại SG vì nó là cây xăng Petrolimex (hình như duy nhất) ở khu này. E toàn đổ 95, mỗi lần đổ e đều chạy vào phía trong và bước xuống xe quan sát, đổ nhiều lần rồi nhưng chưa phát hiện ra khác biệt nào so với việc đổ xăng ở các cây xăng Petrlimex tại SG.
Hai lần đều phải đổ phía ngoài chung 2b ,bên trong đã có xe nên dừng ngoài luôn.Giống như phán đoán là tùy mặt đặt tên, không quan sát kỹ thì mới bị thuốc ,cũng có thể tùy nhân viên nữa .

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Có chắc là cửa hàng của Petrolimex ko bác. Hay chỉ là đại lý nhập xăng của nó, mặc dù có treo bảng Petrolimex. Hai loại này khác nhau à.
Chuyện lâu rồi, cách đây 3 năm lận. Em đổ ở cây xăng Petrolimex đường Trần Hưng Đạo, Đà Lạt. Em vô lấy hóa đơn, thanh toán luôn ở trỏng. Ở bên ngoài, ku bơm xăng lại kêu thằng sales đi chung thanh toán.

Vô Đà Lạt uống cafe nói chuyện mới biết bị thanh toán 2 lần. Bèn chạy ra thì nó chối biến, kêu nhiều khách lắm ko nhớ được. Kêu truy xuất camera thì bảo phải chờ kỹ thuật viên xuống mới xem được. Ko lẽ ở lại Đà Lạt thêm một hai ngày chờ cái thằng ktv? Tiền KS, ăn uống còn quá.

Về ngồi nhậu với thằng em cũng thuộc loại sếp bên Petrolimex, kể nó nghe. Nó giận lắm, nói sẽ ko những thu tiền lại cho mình mà còn xử lý hết bọn kia mới được.

Đúng 1 tuần sau, nó hỏi số tài khoản rồi chuyển đúng 700k cho mình.

Khoảng 1 năm sau, ngồi nhậu xỉn nó mới thú thiệt 700k đó nó... móc tiền túi ra trả cho mình.:eek:

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Cái này gọi là phí BOT xăng nha các bác, nên các bác đừng thắc mắc tại sao nó vẫn xảy ra như cơm bửa :D

Hạng C
10/1/17
541
21.132
93
Ở nhà thì đổ ở mấy cây xăng quen.
Ra đường đúng là hên xui, cũng chọn Petrolimex, cũng xăm xoi coi đồng hồ lúc chưa bơm, xong cũng coi lại số lít, số tiền thế chứ nó ăn gian mình cũng đâu có biết. Kiểm tra cũng chỉ giải quyết được mặt tâm lý.
Đúng là hên xui.
Cây xăng VT chuẩn không bác 3 nháy. Em hay đổ ở Nguyễn An Ninh ( gần trường Trương Vương) của PV Gas.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Cây xăng VT chuẩn không bác 3 nháy. Em hay đổ ở Nguyễn An Ninh ( gần trường Trương Vương) của PV Gas.
Cây xăng đầu đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa đã hai lần bị phạt, giờ được mở bán lại nhưng mình thì tránh.
Cây xăng đường Hoàng Hoa Thám (gần công viên tượng Đức thánh Trần) có vài người kêu còn mình đổ xăng cho xe máy thấy bình thường.
Các cây xăng còn lại của Petrolimex ở VT nói chung là OK.
Những cây xăng không phải của Petrolimex mình không đổ nên không rõ bác ơi.

• Like
Reactions: BS Thúy
Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Mình chuyên đổ duy nhất ở 1 cây xăng Petrolimex. Tới đó đỗ xe tắt máy lấy vòi tự bơm xong hết bao nhiêu tiền thì trả :p:p:p

• Like
Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Mình vẫn thường đổ ở Petrolimex, chả biết có bị ăn gian không, nhưng cảm thấy an tâm hơn về chất lượng xăng, thôi đành phó mặc cho số phận vậy, heo còn bị bơm thuốc an thần nữa là...

• Like