Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Hôm qua em mới có việc đi Vũng Tàu, bị cạp nong lỗi vượt đèn vàng, em biết chắc là em vượt nên cũng không dám đôi co gì, chấp nhận mất tiền ngu, chỉ mong cảnh báo anh em thấy đèn vàng thì đừng nên vượt, sẽ bị quay bằng camera siêu nét luôn nhé, rõ cả biển số và tình huống vì được quay bằng tay. Em thì không biết ngã tư nào nhưng đặc điểm là trong khu dân cư, đèn vàng 4 GIÂY, như 1 cái bẫy. Lúc em bị lùa vào thì cũng có 4 - 5 chiếc bị lùa theo, cùng lỗi vượt đèn vàng như em kkkk. Thông tin thêm cho các bác là lỗi vượt đèn vàng phạt gần tương đương vượt đèn đỏ, tiền phạt 1tr2 - 2tr.

• Like
Reactions: quankung and Mr Gao
Hạng F
1/6/15
5.555
28.417
113
Đèn vàng hey đèn đỏ gì cũng là lỗi không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông mà, sao có chuyện vượt đèn vàng phạt khác vượt đèn đỏ được anh.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.526
113
Em cứ thấy đèn xanh còn dưới 4 giây thì dừng lại cho chắc ăn. Và xanh 2 giây mới bắt đầu đề pa. Vượt ráng. bên kia cũng có thằng y như mình thì khả năng đụng nhau là rất cao.
Mà đèn vàng lúc bác đã vào giao lộ chưa, chứ chưa vào giao lộ mà đèn vàng thì bác phải dừng, vượt bị bắt là đúng

Hạng F
20/9/14
6.378
13.956
113
TP HCM
Em cứ thấy đèn xanh còn dưới 4 giây thì dừng lại cho chắc ăn. Và xanh 2 giây mới bắt đầu đề pa. Vượt ráng. bên kia cũng có thằng y như mình thì khả năng đụng nhau là rất cao.
Mà đèn vàng lúc bác đã vào giao lộ chưa, chứ chưa vào giao lộ mà đèn vàng thì bác phải dừng, vượt bị bắt là đúng
đi ở sì goòng thì phải tranh thủ từng giây xanh chứ...
có lần tới ngã 4 NKKN - NTMK, đèn xanh cũng còn 4-5 giây, cứ nghĩ là dư thời gian qua cầu, vậy mà cái xe trước nó dừng cái kịch làm mình đạp phanh chúi mỏ, tránh thơm vào đít nó thì nghe cái ầm phía sau! Xuống xe thấy cái xe máy nó làm 1 phát văng cmn cái cam de, con bé đi xe máy thì mặt tái xanh tái xám, haizzzz....
Cảnh báo lỗi vượt đèn vàng trên QL51 đi Vũng Tàu

Hạng D
7/3/07
2.225
53.526
113
có lần tới ngã 4 NKKN - NTMK, đèn xanh cũng còn 4-5 giây, cứ nghĩ là dư thời gian qua cầu, vậy mà cái xe trước nó dừng cái kịch làm mình đạp phanh chúi mỏ, tránh thơm vào đít nó thì nghe cái ầm phía sau! Xuống xe thấy cái xe máy nó làm 1 phát văng cmn cái cam de, con bé đi xe máy thì mặt tái xanh tái xám, haizzzz....
View attachment 1786150
Bác bám đít người ta thì phải chịu thôi, chạy xa chút thì chủ động hơn khi họ thắng gấp. Tranh thủ vài giây được cái gì, đời mình dài lắm bác ạ.

16/5/14
33
28
33
48
Oh cái vụ này mình đã bị ruồi tụi nó cho mấy thằng ngồi ở đường giao cắt có tín hiệu đèn QL 51 .khi thổi vào có 1 xe tải CSGT và 2 chiến sỷ CSGT làm việc minh nhớ ông lớn tuổi ra thổi còi còn 1 thằng trẻ thì xử lý ngay chổi xe tải. Mang ra cái cái Ipad cho xem hình ảnh vượt đèn vàng . Minh xem xong tranh luận gây gắt vì nhìn kỷ nhiều xe vượt giống minh và cái lý là hình ảnh ghi lại bị nghiên ko ngay lằn vạch kẻ đường .hinh ảnh chứng minh là ko rỏ tui vượt đèn vàng thế là phải cho đi. Lưu yếu camera nó ghi bị nghiên nên mình cải được .hehe.

Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Đèn vàng hey đèn đỏ gì cũng là lỗi không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông mà, sao có chuyện vượt đèn vàng phạt khác vượt đèn đỏ được anh.
Tại có nhiều người tưởng đèn vàng nhẹ hơn đó bác, lúc trước em cũng tưởng vậy :D

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Oh cái vụ này mình đã bị ruồi tụi nó cho mấy thằng ngồi ở đường giao cắt có tín hiệu đèn QL 51 .khi thổi vào có 1 xe tải CSGT và 2 chiến sỷ CSGT làm việc minh nhớ ông lớn tuổi ra thổi còi còn 1 thằng trẻ thì xử lý ngay chổi xe tải. Mang ra cái cái Ipad cho xem hình ảnh vượt đèn vàng . Minh xem xong tranh luận gây gắt vì nhìn kỷ nhiều xe vượt giống minh và cái lý là hình ảnh ghi lại bị nghiên ko ngay lằn vạch kẻ đường .hinh ảnh chứng minh là ko rỏ tui vượt đèn vàng thế là phải cho đi. Lưu yếu camera nó ghi bị nghiên nên mình cải được .hehe.
Em biết chắc chắn em vượt đèn vàng vì ... em cố tình mà, nên em không cãi haha :D Thôi thì lần sau đi cẩn thận hơn vậy.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng D
13/11/15
1.650
3.708
113
Tháng rồi mình cũng bị đúng y bác ,thấy 3 chiếc khác cũng bị mình cứ bình tĩnh và nói, mình chạy luôn tuân thủ luật giao thông, chắc chắn không có chuyện vượt, nó cho mình coi Ipad, mình nói xe mình có camera nè, sau đó mình đi, 3 chiếc còn lại thì đứng lại.

Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
View attachment 1786150
hóng rp :D