Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Các bác chạy xe trên đường Nguyễn Văn Linh chú ý, đoạn giữa ngã tư Đa Khoa và Cầu Tân Thuận 2, hướng từ Khu Chế Xuất về Phú Mỹ Hưng.
Do trời mưa to, trên đường tự hình thành 1 cái ổ voi sâu hoắm, ngập nước nên không thấy, nhiều xe chạy qua cái ổ voi này bị rách lốp xẹp lép. Em là một trong số đó tối nay.
Đoạn đường này tối nay trở thành garage thay lốp khổng lồ. Em đang chạy ngon lành thì có mấy anh đứng ra ngoắc tay kêu vào lane trong. Em đang không hiểu chuyện gì thì ầm....và sau đó là lạc tay lái, biết là banh cái lốp rồi. Em lết lên một đoạn thì thôi rồi một hàng dài nối nhau thay lốp, khoảng 8 bác bên trái và 3 bác bên phải. Vậy là phải dừng lại....móc lốp.
Haiz....trời thì mưa, bụng thì đói, xe tải thì chạy ầm ầm,đường thì tối thui. Hix.. tay thì vặn mà mắt cứ nhìn mấy con tải và cont lao tới, có gì còn nhảy, ghê wá mấy bác ơi.
Trong lúc em vật lộn với cái lốp thì cũng có mấy bác đến xếp hàng rất trật tự để làm điều giống em. Rồi cũng thấy có mấy người đứng trước ổ voi cảnh báo...số lượng xếp hàng giảm dần....
Các bác đi qua đoạn này cẩn thận nhé! Hy vọng đừng ai giống em chiều nay.

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Chổ đó tối, không thấy đâu. Xe nào đến đoạn đó cũng 60km/h trở lên nên ghê lắm.Ban ngày may ra dám ra cắm cái cây, ban đêm....ghê lắm.
Em đi về mà vẫn áy náy trong lòng