Hạng D
26/3/15
1.349
20.087
113
Khi học em hỏi thầy có bí quyết canh phải không?
Thầy phán: cứ canh trái bám tim đường mà chạy thì không phải lo va vào xe máy bên phải, còn xe máy nào lấn len là lỗi của nó, không phải lo!

P/s: em dạ dạ...nhưng éo nghe đâu! e thề

Hạng B1
26/2/15
88
96
18
Saigon
Rất đồng ý với quan điểm là "không sợ quê". Tài mới thì nhận là tài mới... lái yếu thì nhận là lái yếu. Không rành đường, không quen xe thì cũng đừng có quá tự tin vào cảm giác để rước họa vào thân.
Quan điểm của mình là cho dù có cảm giác không gian tốt nhưng có luyện tập thì sẽ lên tay và tự tin hơn. Lái xe cũng là kỹ năng - mà kỹ năng có luyện tập thì sẽ chỉ có tốt hơn thôi.
Mình cũng là tài mới, 24h sau khi nhận xe đã be bét cái mũi bên phải vì lùi xe lo canh đít mà canh đầu sai.
Xin cảm ơn kinh nghiệm và cách luyện tập của các bác. Em sẽ mua ghế nhựa chất vào thùng xe cuối tuần qua Thủ Thiêm tập.

• Like
Reactions: Gamoihoclai
Hạng B2
28/1/15
106
41
28
Theo e thì cứ thấy cây cột là cây cột khỏi tưởng tượng.nếu chạy qua được là khỏi sửa xe. Mà trúng nó. Xe cứng thì nó trầy cái xe. Xe mềm thi móp cái xe. Alo cho bảo hiểm. Xe lại mới. Mấy lần như vậy là canh xe ok

Hạng D
26/3/15
1.349
20.087
113
Theo e thì cứ thấy cây cột là cây cột khỏi tưởng tượng.nếu chạy qua được là khỏi sửa xe. Mà trúng nó. Xe cứng thì nó trầy cái xe. Xe mềm thi móp cái xe. Alo cho bảo hiểm. Xe lại mới. Mấy lần như vậy là canh xe ok
Nếu lúc nào cũng may mắn là cây cột thì nói gì, trước khi có cơ hội trúng cột thì pác làm một vài xe máy rồi.

Hạng B2
28/1/15
106
41
28
Nếu lúc nào cũng may mắn là cây cột thì nói gì, trước khi có cơ hội trúng cột thì pác làm một vài xe máy rồi.
E biết chứ bác. E cũng làm vài nhát rồi.nên h sợ lắm rùi

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Khi học em hỏi thầy có bí quyết canh phải không?
Thầy phán: cứ canh trái bám tim đường mà chạy thì không phải lo va vào xe máy bên phải, còn xe máy nào lấn len là lỗi của nó, không phải lo!

P/s: em dạ dạ...nhưng éo nghe đâu! e thề
Thầy của bác dạy hay quá à,thử tông nó xem ai thiệt biết liền à :)

• Like
Reactions: quochuylove1982
Tập Lái
18/4/15
19
12
3
nói tới nói lui cũng chẵng thấy bác nào nói có bí quyết gì, theo mình chạy từ từ quen mắt, quen cảm giác canh từ từ quen chứ gì, mà theo mình nghĩ chạy có kinh nghiệm cỡ nào cỡ bữa nào nhìn ảo 1 cái cũng dín :)) sau không nghe ai bàn vụ canh trái nhỡ, mình mới tập ra đường trường dc 2 ngày, mỗi lần xe ngược chiều đặt biệt là ben, tải to nó qua 1 cái là muốn víu, 10 chiếc là lấn lane đủ 10 nó cứ ỷ to là lấn ức vãi, vừa phải nhường qua phải, canh phải, giữ cái đầu xe cho thẳng vậy mà ngồi trong xe cái vai trái nó cứ sờ sợ tự phản xạ nghiêng về phía phải mặt dù đầu xe vẫn thẳng:3dkhoc: có cách nào đỡ sợ không mấy bác

• Like
Reactions: Laigia_hamvui
Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
nói tới nói lui cũng chẵng thấy bác nào nói có bí quyết gì, theo mình chạy từ từ quen mắt, quen cảm giác canh từ từ quen chứ gì, mà theo mình nghĩ chạy có kinh nghiệm cỡ nào cỡ bữa nào nhìn ảo 1 cái cũng dín :)) sau không nghe ai bàn vụ canh trái nhỡ, mình mới tập ra đường trường dc 2 ngày, mỗi lần xe ngược chiều đặt biệt là ben, tải to nó qua 1 cái là muốn víu, 10 chiếc là lấn lane đủ 10 nó cứ ỷ to là lấn ức vãi, vừa phải nhường qua phải, canh phải, giữ cái đầu xe cho thẳng vậy mà ngồi trong xe cái vai trái nó cứ sờ sợ tự phản xạ nghiêng về phía phải mặt dù đầu xe vẫn thẳng:3dkhoc: có cách nào đỡ sợ không mấy bác
Tài mới nên bác có cảm giác vậy á,bác cứ canh vạch kẻ đường mà chạy,nếu nhát nữa thì nhích qua phải né tụi nó tí nhưng nhớ trước khi nhích xem kính hậu xem có xe máy phía trong hay phía sau ko nha

• Like
Reactions: quochuylove1982