Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
Thư nhất quen Xe, thứ nhì quen đường. Nếu xe không quen (mượn gi đó...) lên ngồi chỉnh choảng hết công đoạn như các bác ở trên nói, cảm thấy Ok rồi thì nhìn sang góc phải mũi xe sau đó xuống Check lại điểm đó so với đường và không gian. Kinh nghiệm cá nhân e là vậy! có khi không đúng.

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Các bác nào có cao kiến cách cập lề cho chuẩn ko ạ?Em toàn leo 2 bánh lên hè còn không thì bánhcách lề hơn 25cm nhiều khi nữa mét :( nghe nói cách lề >25cm là bị phạt???Bạn em thì chỉ quay đầu xe ra ngoài chút de xéo vô lề canh bánh sau sát lề rồi de trả lái cho thẳng là xong đúng ko mấy bác???

Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Chào các bạn,
Mình lấy bằng năm 2004 nhưng chỉ toàn lái xe nhà, kinh nghiệm không bao nhiêu. Nhưng theo mình thì tùy loại xe mà có cách canh khác nhau. Canh trái thì dễ chứ canh phải bạn phải tùy xe mình. Mũi dài hay ngắn? thân xe thế nào?,... nhìn kính chiếu hậu bên phụ thì có thể canh được phía sau và từ đó suy ra cho phía trước. thấy xe song song với lề đường hay chưa,vv...
Nói chung là do kinh nghiệm cả thôi các bạn à, lái nhiều thì sẽ có cảm giác và tự nhiên mình canh tốt. thế thôi. Haiz...

• Like
Reactions: dongsongnghi
Hạng B2
3/9/13
276
216
43
HCM
Các bạn có ai từng lái xe 5 chỗ hay 7 chỗ qua cầu bề ngang khoảng 2.5m mà không có lan can không? tưởng như mình đang lái trên không, vô định. qua được cái là có kinh nghiệm liền. mình qua 1 lần xong tởn luôn vì lúc đó không còn cách nào khác vì cầu chính sâp, phải qua cầu tạm, cao và không có lan can...

• Like
Reactions: Gamoihoclai
Hạng B2
31/3/15
225
166
43
61
Các bạn có ai từng lái xe 5 chỗ hay 7 chỗ qua cầu bề ngang khoảng 2.5m mà không có lan can không? tưởng như mình đang lái trên không, vô định. qua được cái là có kinh nghiệm liền. mình qua 1 lần xong tởn luôn vì lúc đó không còn cách nào khác vì cầu chính sâp, phải qua cầu tạm, cao và không có lan can...
Canh cho xe thẳng so với cầu, nhảy lên, nhảy xuống vài lần, chắc ăn thì trèo lên để thẳng tay lái mà dzọt, thằng nào cười đập bỏ mẹ nó