bạn tên gì

• mình tên thuận

Bình chọn: 0 0,0%
  • thuận

Bình chọn: 0 0,0%

• Total voters
    0
Hạng B2
17/10/14
147
64
28
xe em nissan bluebird sss 93 hồi chiều vẩn còn chạy đi siêu thị được tối ra lấy xe thì đề mãi xe không nổ máy, tưởng hết xăng cầm bình đi mua xăng đổ vào đề mãi củng ko được, kêu nhờ xe khác câu bình củng không được em đả thử 4 buri thì thấy có lửa, các bác giúp em với ạ .... em xin chân thành cảm ơn ạ

• Like
Reactions: khanh.binhduong
Hạng B2
13/6/16
423
885
93
Thì có lửa nhưng thiếu xăng. Nói vậy chứ bác kiểm tra đường xăng coi sao, có kẹt chỗ nào không? Mà bác đề không được như thế nào (Không quay nổi hay đề bình thường mà không có phản ứng gì)? Bác nói rõ hơn để các bác khác giúp cho bác chứ em cũng đang kẹt với xe của em không dám ti toe.

Hạng B2
17/10/14
147
64
28
Thì có lửa nhưng thiếu xăng. Nói vậy chứ bác kiểm tra đường xăng coi sao, có kẹt chỗ nào không? Mà bác đề không được như thế nào (Không quay nổi hay đề bình thường mà không có phản ứng gì)? Bác nói rõ hơn để các bác khác giúp cho bác chứ em cũng đang kẹt với xe của em không dám ti toe.
em đả thử tháo ống dẫn xăng để thử bom xăng rồi thấy xăng bom lên củng mạnh
xe em đề có đà nổ máy vẫn quay nhưng khong nổ máy

Hạng B2
13/6/16
423
885
93
em đả thử tháo ống dẫn xăng để thử bom xăng rồi thấy xăng bom lên củng mạnh
xe em đề có đà nổ máy vẫn quay nhưng khong nổ máy
như xe em thì cũng có lần bị như vậy, để đó vài bữa thì ra đề cũng chẳng được, em xuống gỡ cái lọc xăng ra rồi cắm vào bxc thì nổ được (chắc lúc đó bị ngẹt lọc). Cũng có lần khác bị như thế thì em chỉnh cái delco là đề máy được, do thời điểm đánh lửa không đúng nhưng không hiểu nguyên nhân chỉ biết khắc phục là như thế.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Niss SSS 93 chắc đã dùng phun xăng 4 bét, xe chỉ có xăng với lửa, dòng này chắc máy dùng canchain nên lệch cam là không có.
Khả năng cao nhất là đứt cầu chì khiển phun xăng!

Hạng C
9/4/06
576
356
63
49
Quận 2
bác thử mở nắp delco ra chùi sạch các tiếp điểm xem sao.
Lần trước em cũng bị giống bác (đề tạch tạch nhưng ko nổ máy), thợ tới chùi nắp delco 3 phút là xong.

• Like
Reactions: vanvuong
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
E đã keu tho den va noi hu hop ecu thay 5 cu nho cac bac tu van
Bộ ECU dễ hư lắm hả chài, bác làm ơn tìm hết các cầu chì, xách ra mà đo, chỉ đứt cầu chì là cùng!

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
17/10/14
147
64
28
thợ củng đã dò cầu chì rồi nhung khong thấy đức và thử day nóng từ hộp ecu ra thì thấy kim phung hoạt động kêu tách tách mà gắn hộp ecu vào thì kim phung không hoạt động hay là hu delco ha các bác

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
thợ củng đã dò cầu chì rồi nhung khong thấy đức và thử day nóng từ hộp ecu ra thì thấy kim phung hoạt động kêu tách tách mà gắn hộp ecu vào thì kim phung không hoạt động hay là hu delco ha các bác
ECU không tự nhiên hư vậy đâu bác ui, thợ này không được tìm thợ khác. mà bác ở đâu thế?