Tập Lái
2/1/11
9
0
1
Hi các bác!
Tình hình là em mới thay 3 em cảm biến ABS cho nàng Cap nhà em. Vậy mà đi chưa được 1 tháng đèn ABS lại lúc sáng lúc tắt, đem vô máy test thì thấy báo hỏng ngay 1 em cảm biến mới thay.:(

Không biết có bác nào có sáng kiến về vụ này chỉ giúp em với.

Chẳng nhẽ mấy em Sensor này dể hư vậy sao? Kiểu này chắc nhà em phải sống chung với đèn ABS wá.

Hạng B2
30/9/07
422
2
16
em không nghĩ nó lại dễ hỏng thế, xe của e cũng 4 năm rồi chạy cũng được 9v rồi và vừa rồi cũng vào hãng cắm máy quét thấy báo 1 lỗi senso trước, e ko thay và đề nghị kiểm tra, vệ sinh xong rồi cắm lại và cho máy quét lại--- máy báo Hết! mặc dù ko biết được bao lâu nhưng tinh thần 1 con senso đó tầm khoang 1tr. Chú ý senso trước và sau khác nhau vaf giá cũng chênh nhau các bác nhe!

Tập Lái
2/1/11
9
0
1
Nissan89 nói:
Em cũng bực cái vụ ABS nè. Lúc vui lúc buồn!
Hôm truớc có thấy 1 bác Cap xử cái vụ bơm tổng ABS, bác ngâm cứu rồi nhờ gara quen làm thử.
Cảm ơn bác hội trưởng nhưng em cũng đã sửa bơm tổng 1 lần rồi sau đó nó mơí chuyển wa báo lỗi sensor. Lúc đầu chỉ báo 1 bánh em ko thèm thay để chạy luôn tới giờ khoảng 1 năm thì nó báo tới 3 bánh. Mới vừa rồi rảnh rổi nên mới chăm chút em nó ai dè em nó dở chứng.

@hp650028: Chắc em làm theo bác thử xem sao. Em thấy tốn công sức với em ABS này wá. Chạy xe mà trong lòng cứ lo lo sao í..

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/2/12
279
0
16
Nghe bác nói em cũng chia buồn cùng bác ,một là bác để vậy đi luôn còn nến ko thì bác phải tốn hơn 1triệu để thay ,mà xe cap chiếc nào cũng bị cả đều ít hay nhiều thôi bác ơi.Theo em bác cứ để vậy chạy đi vài tháng sau rồi thay cũng được.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com
Nissan89 nói:
Em cũng bực cái vụ ABS nè. Lúc vui lúc buồn!
Hôm truớc có thấy 1 bác Cap xử cái vụ bơm tổng ABS, bác ngâm cứu rồi nhờ gara quen làm thử.
http://www.otosaigon.com/forum/TIN-VUI-%c4%90%c3%82YCH%e1%bb%aeA-B%c6%a0M-T%e1%bb%94NG-ABS-CAPTIVA-m2817548.aspx
Báo ABS có nhiều nguyên nhân lắm Nissan ơi:
-Cảm biến bánh ( bánh trước hay sau hay tất cả: bánh trước nó nằm trong cụm bạc đạn luôn đó)
-Module ABS: do mạch điện hay bơm kẹt hay than mòn...cái này phải mở mới KT đc.
Cap lội nước nhiều thì nguy cơ cảm biến dưới bánh bị dơ dẫn đến báo ABS, lâu ko vệ sinh riết rồi toi luôn cảm biến.
Lưu ý nhá Cap còn hay hư thước lái ( hiện tượng rơ, kêu ) mà giá trong hãng là gần 20 tr đó:mad::mad:

Hạng B2
30/9/07
422
2
16
Ngoc_Nissan nói:
Hi các bác!
Tình hình là em mới thay 3 em cảm biến ABS cho nàng Cap nhà em. Vậy mà đi chưa được 1 tháng đèn ABS lại lúc sáng lúc tắt, đem vô máy test thì thấy báo hỏng ngay 1 em cảm biến mới thay.:(

Không biết có bác nào có sáng kiến về vụ này chỉ giúp em với.

Chẳng nhẽ mấy em Sensor này dể hư vậy sao? Kiểu này chắc nhà em phải sống chung với đèn ABS wá.
ohh ma e nghi 1tháng thì phải được bảo hành chứ, nhơ bọn GM nó thay cho cái ABS đểu sắp chết thì toi ah