Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Tối qua, em chạy xe về thì kéo kính xuống kiu kẹt kẹt như có bị cát vào, em bấm mạnh kính xuống luôn rồi bị kẹt kéo lên không được. Tự tháo mở cánh cửa ra coi cũng không cứu vãn được gì. Sáng nay, em chạy vào TH, anh kỷ thuật mở ra thì thấy cái cọng cáp (giống dây thắng xe ) để kéo cửa lên xuống bị đứt tơi vài cọng làm kẹt nên dây cáp không chạy qua được. Anh kỷ thuật nói không thể thay cọng cáp vì nó quấn vào nhiều tua không biết đường quấn, TH báo giá nguyên cụm 1.65 triệu mà không có hàng phải đợi ship. Em thấy vậy thôi chữa cháy bằng cách nhờ anh kỷ thuật cắt mấy cọng cáp nhỏ bị tơi ra + vô mỡ bò thì đã kéo kính lên xuống được gần như bình thường nhưng không đảm bảo là sẽ không kẹt.
Vậy pác nào có cách nào cứu em nó thì mách em, em cảm ơn nhiều ạh !

Hạng B2
25/6/10
114
0
18
Hà Nội
Bác cần cho em cái số VIN, em gửi sang Hàn, nhưng nhanh thì cũng phải đầu tuần mới có hàng bác nhé

Tập Lái
Tội nghiệp anh Thắng của tôi! Sao mà ra nông nổi thế.
Nhưng mà nó như dây thắng, nếu nó tưa rồi thì có thể sẽ tưa nữa thôi. Anh tỉa nó kỹ vào vô mỡ bò nữa thì chắc cứu vớt được thêm một thời gian. Nếu bị nữa thì làm nữa.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
nomo nói:
Tội nghiệp anh Thắng của tôi! Sao mà ra nông nổi thế.
Nhưng mà nó như dây thắng, nếu nó tưa rồi thì có thể sẽ tưa nữa thôi. Anh tỉa nó kỹ vào vô mỡ bò nữa thì chắc cứu vớt được thêm một thời gian. Nếu bị nữa thì làm nữa.
Cảm ơn lão No Mò đã an ủi, giờ mà mở ra để cắt cáp tưa nữa cũng là cả 1 hành trình dài.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Chia buồn cùng bác chủ….
Trong trường hợp này sướng nhất là bán và mua xe mới ạ….

Còn ko thì sửa vậy… :D

Em cũng không biết làm sao mà cứu vãn cái tình trạng này nữa. Chắc là chỉ còn thực hiện theo cách là thay thế thôi. Còn cắt mấy cọng tưa ra mai mốt nó đứt tiếp lại phải tháo ra rồi cắt nữa...Chia buồn cùng anh Thắng nhé...

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
quangvinhkia nói:
Em cũng không biết làm sao mà cứu vãn cái tình trạng này nữa. Chắc là chỉ còn thực hiện theo cách là thay thế thôi. Còn cắt mấy cọng tưa ra mai mốt nó đứt tiếp lại phải tháo ra rồi cắt nữa...Chia buồn cùng anh Thắng nhé...
Cảm ơn lão Dzinh, giờ hạn chế kéo cửa này lên xuống, có hạ xuống cuãng hạ ít thôi. Chờ các cao thủ có cách nào thay dây cáp không thôi.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
1,65tr/ bộ, chấp nhận thay thôi bác ơi, thay chính hãng cho yên tâm .

Trong lúc chờ đợi bác chịu khó hạn chịu kéo cửa sổ lên xuống, đóng luôn lại bật máy lạnh cho nó mát, khỏi bụi.

Hạng B2
13/10/06
151
21
18
Xe_chuong_ga nói:
Chia buồn cùng bác chủ….
Trong trường hợp này sướng nhất là bán và mua xe mới ạ….

Còn ko thì sửa vậy… :D
Cái này hay nè :D