Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
Chào các bác,

Vừa nghỉ hè là gia đình em lên kế hoạch cho chuyến du lịch hè 2017. Sau đây em xin cung cấp 1 số thông tin cho bác nào muốn tự phượt.

Phương tiện: GLK sau khi ra Nha Trang em cùng đi với 1 người em bằng C200 cho hành trình tiếp theo

Chặng đi: Bình Dương - Nha Trang - Phú Yên - Bình Định - Quảng Nam - Đà Nẵng - Huế

Chặng về: Huế - Đà Nẵng - Quảng Nam - Kontum - Buôn Mê Thuột - Đà Lạt - Bình Dương

Đó là những tỉnh thành em đã đi qua và dừng chân

Ngày 1: BD-Nha Trang.

Sáng 6h em khởi hành đi Nha Trang theo QL1A đường khá vắng do em khởi hành sớm
Cập nhật cung đường SG-Nha Trang-Đà Nẵng-Huế-Kontum-Ban Mê-Đà Lạt

Đường khá đẹp, những đoạn ngoại ô thì cứ 93km/h mà chạy

Sau khi ghé ăn sáng khỏang 30 phút cả nhà lại lên đường và đến 11h thì đến Biển Vĩnh Hảo nghỉ ngơi và ăn trưa

Sau khi ăn trưa em nằm võng nghỉ ngơi 30 phút.

Sau đó lại tiếp tục lên đường, lúc này trời bắt đầu mưa to. Kinh nghiệm đi đường dài nên phủ nano cho kính lái hoặc dùng dung dịch anti-rain. Em dùng dung dịch anti-rain nên tắt chức năng gạt mưa tự động và khi vận tốc xe từ trên 80 thì kính trong suốt không cần gạt.

Đến 14h20 em đã đến Nha Trang với tổng số km là 432 tốc độ bình quân 57km/h chạy mất 7h32 phút

Sau khi nhận phòng nghỉ ngơi em đi lễ tại nhà thờ Đá

Sau đó đi dạo Nha Trang về đêm và lai rai cùng đứa em

Ngày 2: Nha Trang - Đà nẵng

Sáng hôm ngay 6h dậy sớm ăn sáng tại khách sạn và qua bên đường uống cà phê và ngắm gái Tây

Đúng 7h em bắt đầu khởi hành đi Đà Nẵng, lúc này em đi 2 xe, đường cũng khá đẹp

Chuẩn bị qua Đèo Cả

Qua Đèo cả thì dừng chân nghỉ ngơi và rửa xe, lúc này bắt gặp 1 thầy cũng đang tắm ngựa

Sau đó em tiếp tục lên đường tiến về Đà Nẵng, đến địa phận Bình Định thì nghỉ ăn trưa

Đường khá ổn, khi vào địa phận Bình Định bắt đầu xuất hiện CSGT bắt sai làn và bắn tốc độ

Rất may là em đi đúng tốc độ nên không vấn đề gì còn lấn làn thì thường xuyên do đường nhỏ hẹp

Chuẩn bị rẽ phải để vào Quảng Nam, em tìm quán Gà để nghỉ ngơi và làm điểm dừng

Sau 467 km em đã đến Gà Bà Luận và thưởng thức món Gà để rồi thẳng tiến ra Đà Nẵng

Sau chặng đường 557km em đã đến Đà nẵng và tổng đoạn đường từ Bình Dương là 1017km.

Đến Đà nẵng lúc 19h30.

Ngày thứ 3: Đà Nẵng - Huế - Đà Nẵng

Sáng khoảng 8h em chuẩn bị khởi hành đi Huế tham quan, sau đó quay về Đà Nẵng vì đoạn đường cho đi và về chỉ hơn 200km

Vừa ra là trời mưa và bắt gặp một em i8
View attachment 692095

View attachment 692094

Lượt đi em chọn qua đèo Hải Vân, đường khá đẹp nhưng do mưa rả rít nên vắng, hầu như trên đường thỉnh thoảng mới gặp 1 vài xe
View attachment 692096 View attachment 692097 View attachment 692098 Đến đoạn giao khẩu Đà Nẵng và Huế là điểm dừng chân, lần trước ở chuyến đi 3 miền em còn leo lên chụp hình, còn hôm nay thì mưa và sương mù dày đặc
View attachment 692102

Sau khi nghỉ ngơi 15 phút em tiếp tục lên đường và sau 106km em đã đến Huệ, rất may trời trong xanh nên tha hồ ngao du
View attachment 692103 View attachment 692104
Cũng vừa đến giờ trưa nên tranh thủ ghé quán "Không gian xưa" nghỉ và ăn cơm trưa
View attachment 692105
Sau đó tiếp tục đi thăm quan 1 số nơi như lăng Minh Mạng, Đại Nội....
View attachment 692110

Lượt về em chọn qua hầm
View attachment 692112
Đến gần giữa hầm thì gặp 1 chiếc cont bị sự cố nằm giữa hầm thế là chiều từ Đà Nẵng ra Huế không thể nhúc nhích được, dòng xe mỗi ngày một đông
View attachment 692114
Cũng may là chiều em về không có gì nên loáng cái em đã về đến Đà Nẵng. Bác nào đi qua hầm thì nên chuẩn bị tinh thần cho những tình huống ngoài mong đợi

Ngày thứ 4: Khám phá Đà Nẵng ( bác nào eo hẹp thời gian có thể bỏ qua ngày này mà đi thẳng về Kontum theo đường Hồ Chí Minh)

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Em thắc mắc là ngoài dân cư dải phân cách cứng tối đa 90km/h, bác chạy 93km/h k dính ah, máy bắn tốc độ có sai số mà :)

Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
Ngày thứ 3: Đà Nẵng - Huế - Đà Nẵng

Sáng khoảng 8h em chuẩn bị khởi hành đi Huế tham quan, sau đó quay về Đà Nẵng vì đoạn đường cho đi và về chỉ hơn 200km

Vừa ra là trời mưa và bắt gặp một em i8

Lượt đi em chọn qua đèo Hải Vân, đường khá đẹp nhưng do mưa rả rít nên vắng, hầu như trên đường thỉnh thoảng mới gặp 1 vài xe
Đến đoạn giao khẩu Đà Nẵng và Huế là điểm dừng chân, lần trước ở chuyến đi 3 miền em còn leo lên chụp hình, còn hôm nay thì mưa và sương mù dày đặc

Sau khi nghỉ ngơi 15 phút em tiếp tục lên đường và sau 106km em đã đến Huệ, rất may trời trong xanh nên tha hồ ngao du

Cũng vừa đến giờ trưa nên tranh thủ ghé quán "Không gian xưa" nghỉ và ăn cơm trưa

Sau đó tiếp tục đi thăm quan 1 số nơi như lăng Minh Mạng, Đại Nội....

Lượt về em chọn qua hầm

Đến gần giữa hầm thì gặp 1 chiếc cont bị sự cố nằm giữa hầm thế là chiều từ Đà Nẵng ra Huế không thể nhúc nhích được, dòng xe mỗi ngày một đông

Cũng may là chiều em về không có gì nên loáng cái em đã về đến Đà Nẵng. Bác nào đi qua hầm thì nên chuẩn bị tinh thần cho những tình huống ngoài mong đợi

Attachments

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Mới thấy tham quan Huệ thôi bác nhỉ, còn lại là rong rủi trên xe.

Mà tham quan từng nơi chắc không có đủ thời gian.

Hạng C
5/9/13
548
587
93
Rất cảm ơn những thông tin của bác, cuối tuần này em & gia đình cũng làm 1 chuyến ra đến Huế-Quảng Bình rồi quay về, nhưng lượt đi em dự định sẽ đi sớm, đạp một phát đến Phú Yên rồi nghỉ, sáng hôm sau mới đi tiếp ra Đà Nẵng. Bác cập nhật giúp em tình hình đèo Hải Vân, em muốn đi đường này cho biết. Cảm ơn bác nhiều.

• Like
Reactions: vthanh6