Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
Nếu muốn mặt đứng xịn đẹp thì thuê luôn FACADE CONSULTANTS.
Chọn một trong mấy ông trong danh sách này đều làm tốt, chỉ có điều giá cao thôi.
facade chuyên làm mặt dựng kính mà
như mình thuộc dạng khách lẻ ,giá đã cao rồi còn cao nữa.
Nhà mình tân cổ điển ,cửa sổ ít , kinh phí cũng có giới hạn nên ko cần cao cấp như thế :D
chốt lại mình làm nhôm pmi phụ kiện bogo rồi.vì bên nhôm lixil họ ko hỗ trợ làm cho mình cửa xếp gấp hệ 2+2 hệ treo

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
facade chuyên làm mặt dựng kính mà
như mình thuộc dạng khách lẻ ,giá đã cao rồi còn cao nữa.
Nhà mình tân cổ điển ,cửa sổ ít , kinh phí cũng có giới hạn nên ko cần cao cấp như thế :D
chốt lại mình làm nhôm pmi phụ kiện bogo rồi.vì bên nhôm lixil họ ko hỗ trợ làm cho mình cửa xếp gấp hệ 2+2 hệ treo
Giỡn chút cho vui, mấy đơn vị tư vấn này dành cho các công trình lớn.
FACADE CONSULTANTS không chỉ làm mặt dựng kính mà họ làm toàn bộ giải pháp kỹ thuật cho mặt đứng từ cửa nhôm kính, đá, .... và thậm chí tính toán các móc treo để sau này vệ sinh vách kính để thợ họ giáo hoặc người.

Tập Lái
23/5/14
17
11
3
chào các bác !
Có bác nào biết vị trí cụ thể của dự án này ko?
chào bác !!! Em làm bên CĐT. em xin cung cấp thông tin sơ bộ cho các bác tham khảo.
Em cũng là cư dân Thạnh Mỹ lợi luôn ạ , Nhà em ở Feliz :)

Tập Lái
23/5/14
17
11
3
Dự án có mấy note chính sau ạ !
Thứ nhất : Chủ đầu tư là Tập đoàn Hasco là tập đoàn kinh tế đa nghành, trong đó chủ yếu là lĩnh vực BĐS, Đầu tư tài chính và M&A. trước đây đã phát triển thành công các dự án theo dòng thương hiệu Feni như Feni Hạ Long, Feni Phú quốc.
Thứ hai : Vị trí trung tâm ở Thạnh Mỹ Lợi - Cách UBND thành phố Thủ đức 500m.
Quy mô khoảng 1ha và có 360 căn. Khoảng 80% căn hộ sẽ có view sông vĩnh viễn và view rất rộng, nhìn từ quận 1 qua đến Cầu phú mỹ. Xây dựng bởi Cotecons và đơn vị thiết kế là Inros lackner (công ty của Đức) bên này chính đã làm 2 dự án là Toàn án nhân dân tối cao và toà nhà quốc hội Thứ ba : Sẽ phát triển dự án theo dòng BĐS hàng hiệu do thương hiệu Thuỵ Sĩ quản lý . Đây là dòng căn hộ hàng hiệu đầu tiên của thành phố Thủ Đức.
Chuẩn quản lý căn hộ sẽ theo đúng chuẩn của căn hộ hàng hiệu, có những dịch vụ tiêu chuẩn như Valet Parking (khách hàng về chỉ đậu xe ở sảnh - có người cất xe xuống hầm) Door man xách đồ cho cư dân hay có cả quầy Concierge theo chuẩn 5 sao.
Tiện ích thì có 3 hồ bơi trong đó 1 hồ bơi sân thượng , có Golf zone, phòng chiếu phim, Phủ sóng wifi toàn bộ khu vực công cộng, lọc nước Ion âm cho từng căn, Bể bơi dùng công nghệ điện phân. Ứng dụng rất nhiều công nghệ vào vận hành. Chuẩn Bàn giao là bàn giao đồ liền tường: Tường, trần, sàn, thiết bị vệ sinh, bếp, tủ, máy lạnh âm trần.
Và đặc biêt nhất là pháp lý đã hoàn chỉnh , đã có sổ hồng toàn bộ.
Còn riêng về giá !!! Đợt đầu mở bán giá thật sự rất tốt cho các bác đầu tư. Rất cạnh tranh so với dự án cùng khu vực.

Số phone của em : 0901 337 997 Em cũng là cư dân của Thạnh Mỹ Lợi, mong được trao đổi thông tin với các bác.

Attachments

• Wow
Reactions: wormym
Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Thứ nhất : Chủ đầu tư là Tập đoàn Hasco là tập đoàn kinh tế đa nghành, trong đó chủ yếu là lĩnh vực BĐS, Đầu tư tài chính và M&A. trước đây đã phát triển thành công các dự án theo dòng thương hiệu Feni như Feni Hạ Long, Feni Phú quốc.
Quy mô khoảng 1ha và có 360 căn. Khoảng 80% căn hộ sẽ có view sông vĩnh viễn và view rất rộng, nhìn từ quận 1 qua đến Cầu phú mỹ. Xây dựng bởi Cotecons và đơn vị thiết kế là Inros lackner (công ty của Đức) bên này chính đã làm 2 dự án là Toàn án nhân dân tối cao và toà nhà quốc hội Thứ ba : Sẽ phát triển dự án theo dòng BĐS hàng hiệu do thương hiệu Thuỵ Sĩ quản lý . Đây là dòng căn hộ hàng hiệu đầu tiên của thành phố Thủ Đức.
Chuẩn quản lý căn hộ sẽ theo đúng chuẩn của căn hộ hàng hiệu, có những dịch vụ tiêu chuẩn như Valet Parking (khách hàng về chỉ đậu xe ở sảnh - có người cất xe xuống hầm) Door man xách đồ cho cư dân hay có cả quầy Concierge theo chuẩn 5 sao.
Tiện ích thì có 3 hồ bơi trong đó 1 hồ bơi sân thượng , có Golf zone, phòng chiếu phim, Phủ sóng wifi toàn bộ khu vực công cộng, lọc nước Ion âm cho từng căn, Bể bơi dùng công nghệ điện phân. Ứng dụng rất nhiều công nghệ vào vận hành. Chuẩn Bàn giao là bàn giao đồ liền tường: Tường, trần, sàn, thiết bị vệ sinh, bếp, tủ, máy lạnh âm trần.
Còn riêng về giá !!! Đợt đầu mở bán giá thật sự rất tốt cho các bác đầu tư. Rất cạnh tranh so với dự án cùng khu vực.

Số phone của em : 0901 337 997 Em cũng là cư dân của Thạnh Mỹ Lợi, mong được trao đổi thông tin với các bác.
Chưa xây dựng mà đã ra sổ hồng

• Haha
Reactions: Misa85 and wormym
Hạng B2
7/10/13
481
930
93

Đang hỏi vị trí đâu thì khoanh giùm trên bản đồ với. Làm xong rồi phân tích mấy cái note trên cho.

• Haha
Reactions: Misa85 and wormym
Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Quy mô khoảng 1ha và có 360 căn. Khoảng 80% căn hộ sẽ có view sông vĩnh viễn và view rất rộng, nhìn từ quận 1 qua đến Cầu phú mỹ.
Đất 1Ha mà mật độ XD cao tầng này khoảng 30-40% thì mỗi sang khoảng 3-4K m2 nhỉ. Nhỏ vậy chắc ít tiện ích.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Vậy chỉ có cách chuyển đổi từ dự án cũ bác nhỉ!? Trong TML có ứng viên sáng giá, view bao quát là Phúc An Khang :D
Nhiều lúc các bạn sale cứ tung ra nhiều chiêu thức, mà thông tin nghe vô chừng quá...

Mấy dự án dạng siêu kinh điển, ô tô lên tận căn hộ, hay định danh luxury kiểu kiểu này ở TML nghe nhìu lắm.... Mà chưa thấy cái nào làm ra hồn hoặc ko làm luôn...

Cái điều cơ bản thông tin về pháp lý cũng sai, quy hoạch cũng sai ... cứ phải đi giới thiệu là cư dân TML mới ghê. :rolleyes: