Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Tui nhắm thấy bắt đầu hot trở lại là tui cũng lo vét mua... có điều tui vẫn trung thành với chọn lựa của mình là chọn khu dân cư hiện hữu đã đông dân cư...
Em cũng trung thành với quan điểm như bác mặc dù cũng biết là bám theo các bác sales cũng rất dễ làm ăn.
Dự an mới thường ở chỗ vắng nhưng tập trung được lượng sales nhiều nên giao dịch dễ hơn, thanh khoản tốt hơn - đó là lý do quanh Vin đang hot và chắc còn sốt khá dài nữa :)

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
36
Tui nhắm thấy bắt đầu hot trở lại là tui cũng lo vét mua... có điều tui vẫn trung thành với chọn lựa của mình là chọn khu dân cư hiện hữu đã đông dân cư...

:) Bác mua khu nao vậy bác, giá so với tháng 4-5 như thế nào bác hen.

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.637
21.136
113
:) Bác mua khu nao vậy bác, giá so với tháng 4-5 như thế nào bác hen.
Tui mua phường tăng nhơn phú b mà gần phường hiệp phú đó bác.
Tui mua nhà nên không biết là giá đất chính xác thế lào nữa... chỉ nhắm chừng kèo này hơi thơm thơm...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/11/16
570
687
93
Em cũng trung thành với quan điểm như bác mặc dù cũng biết là bám theo các bác sales cũng rất dễ làm ăn.
Dự an mới thường ở chỗ vắng nhưng tập trung được lượng sales nhiều nên giao dịch dễ hơn, thanh khoản tốt hơn - đó là lý do quanh Vin đang hot và chắc còn sốt khá dài nữa :)
KDC hiện hữu là con dao 2 lưỡi, khi hứng lên có thể giải toả, khi không thì để yên. Mua đất dự án đang xây dựng nhiều căn mới hay vì quy hoạch nó thường đẹp hơn. Một khi dân lấp đầy thì KDC hiện hữu xách dép cho khu dự án kín dân

Hạng C
11/11/16
570
687
93
Nếu mua KDC hiện hữu ở Q9 thì chỉ có xách dép cho Bình Tân. Nếu ko có những khu nhà ở Compound như của Khang Điền, Điền Phúc Thành, MIK, khu phân lô ở Liên Phường, khu của Novaland thì Q9 mãi chỉ là hàng bèo bèo mà thôi.

Hạng D
22/6/15
4.637
21.136
113
KDC hiện hữu là con dao 2 lưỡi, khi hứng lên có thể giải toả, khi không thì để yên. Mua đất dự án đang xây dựng nhiều căn mới hay vì quy hoạch nó thường đẹp hơn. Một khi dân lấp đầy thì KDC hiện hữu xách dép cho khu dự án kín dân
Khi nào mấy khu vực còn hoang vu này mới lấp cho đầy được vậy bác?
10 năm hay 20 năm hả bác...

Bác cứ dòm khu phú hữu rất nhiều dự án hoành tá tràng đã mười mấy năm trời trôi qua rồi mà cho đến tận bây giờ đã lấp đầy được chưa?

Trong thời gian chờ lấp cho đầy thì tui đã lướt sóng kiếm ăn bộn rồi đó bác

Đó là chưa tính khi thị trường nó bùm phát thì kẹp trym dài hạn là cái chắc luôn đó nhá !!!

Đúng ra tui chả có ý dìm hàng gì đâu nhá...
Tại suy nghỉ bác còn kém quá buộc lòng tui phải nói ra thôi đấy !!!

Hạng B2
27/11/14
363
770
93
Nếu mua KDC hiện hữu ở Q9 thì chỉ có xách dép cho Bình Tân. Nếu ko có những khu nhà ở Compound như của Khang Điền, Điền Phúc Thành, MIK, khu phân lô ở Liên Phường, khu của Novaland thì Q9 mãi chỉ là hàng bèo bèo mà thôi.
Bình tân đô thị hoá gần 20 năm mà bác so sánh Quận 9 mới bắt đầu dc chú trọng đầu tư tầm 5 năm nay chứ mấy bác. Người ta đầu tư nhìn ở cái giá trị tương lai. Có nhiều cái quy hoạch để bơm thổi. Chứ mà đã hiện hữu, fix rồi thì còn gì mà ăn. Giờ bình tân chờ gì thêm để lên giá bác hay chỉ chờ thị trường lên rồi ăn ké

Status
Không mở trả lời sau này.