Hạng D
19/10/09
4.732
14.272
113
Tel : 0949999684 .
Trong hãng Toyota vẫn hạ bình xăng nếu mình yêu cầu nghe bác.
Họ hạ đơn giản lắm, chỉ 1 người làm và 1 con đội cao, sau đó lấy bơm vào lược thô ra khỏi hộp, họ kêu mình mua 1 chai xịt rửa lọc rồi ráp vô lại. Mỗi 40,000km em đều kêu họ vệ sinh bình xăng.
Chỉ khi bác yêu cầu mới làm đúng rồi.Thông thường bảo dưỡng lớn nên làm luôn.Chỉ người biết mới làm bác à.

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Trong hãng Toyota vẫn hạ bình xăng nếu mình yêu cầu nghe bác.
Họ hạ đơn giản lắm, chỉ 1 người làm và 1 con đội cao, sau đó lấy bơm vào lược thô ra khỏi hộp, họ kêu mình mua 1 chai xịt rửa lọc rồi ráp vô lại. Mỗi 40,000km em đều kêu họ vệ sinh bình xăng.
Làm nhanh và phí trong samco cho việc hạ bình và ve sinh giá thế nào Bác.

Hạng B2
13/10/13
157
40
28
Hầu như rất nhiều trường hợp bơm xăng chuẩn bị hư là đi đoạn đường dài xe bị tắt máy xong để 1 thời gian đề lại vẫn nổ.Chính nhiệt độ cao và khả năng giải nhiệt nó ảnh hưởng đến khả năng hoạt động của bơm.Bơm là động cơ điện được giải nhiệt dựa vào dòng lưu lượng chạy qua nó dòng lưu lượng này cung cấp cho động cơ và trả về đường ống hồi.Lọc xăng dơ nên lưu lượng qua lọc sẻ không đảm bảo chính vì vậy trên bơm có 1 cái lổ nhỏ an toàn để bảo vệ bơm khỏi trường hợp này nhiên liệu xẻ thoát ra ngoài và dòng nhiên liệu nguội hơn sẻ vào giảm nhiệt cho nó.
Test như bác em cũng chưa test nhưng nguyên lý là vậy và hầu như thông thường rất nhiều trường hợp bơm xăng hư do giải nhiệt kém là vậy bác à.
Bac PHONG NGUYEN cho em xin so dt di ah... Xe em chac tiu bom xang roi

Hạng D
19/10/09
4.732
14.272
113
Tel : 0949999684 .
Làm khoảng hơn nữa tiếng bác ạ, chi phí em nhớ không lầm là 600 ngàn cho hạ bình xăng + 80 ngàn cho chai xịt rửa lọc và rửa bộ chứa bơm xăng.
Nói chung thiết kế bình xăng Innova chán cái là phải hạ thùng mới vệ sinh được lọc thô.Nhiều xe đời sau chừa lổ dưới ghế sau nên công việc nhẹ nhàng hơn .
Em nghĩ mấy chú In nên cắt tấm tôn dưới ghế làm nắp chụp dán keo lại cho tiện việc vệ sinh lọc xăng thô định kỳ.Đợi nó hư hỏng thì chán lắm .

Hạng F
14/9/04
9.900
27.091
113
Q3
Nói chung thiết kế bình xăng Innova chán cái là phải hạ thùng mới vệ sinh được lọc thô.Nhiều xe đời sau chừa lổ dưới ghế sau nên công việc nhẹ nhàng hơn .
Em nghĩ mấy chú In nên cắt tấm tôn dưới ghế làm nắp chụp dán keo lại cho tiện việc vệ sinh lọc xăng thô định kỳ.Đợi nó hư hỏng thì chán lắm .

đời Corolla Camry 9x đã làm cái lỗ chà bá rùi mừ, kẹt xe dỡ lên tè vào đó là tuyệt vời ...chảy xuống đuờng hết hehehehehe