Tập Lái
9/10/06
38
0
0
RE: Cay quá! Có bác nào bị giống em chưa?

Bác TAPLAI hiền như con gái! Gặp tôi tôi tặng chúng nó cả xe luôn cho nó tiện!!!! Mẹ kiếp!

Hạng B1
17/5/06
57
0
0
HA NOI

Tốt nhất là gửi vào chỗ có ngưòi trông thu tiền có gì thì còn làm việc được hoặc đi 2 bánh uống bia là tốt nhất nhưng vẫn không yên tâm :D,cũng 1 lần em giao chiều khoá 4 bánh cho nó đánh đi gửi ,lúc về thì xước bên phụ hôm sau mới biết:mad:,đi SH uống cafe thì lúc lấy xe nó bảo bãi không có con SH nào -->tái mặt .Kinh nghiệm là của hơn trăm triệu mất vài nghìn vào bãi gửi đàng hoàng là yên tâm nhất.

Tập Lái
13/9/06
14
0
0

những vụ như thế này không bao giờ chủ quán ló mặt ra đâu các bác ạ!
Hôm tôi đang ngồi uống bia hơi với thằng bạn tại quán của nó, nghe khách cãi nhau với bảo vệ để xe bị bẻ mất gương ầm ĩ lên, có thằng nhân viên chạy vào báo khách đòi gặp anh giải quyết, bị bạn tôi mắng cho một trận rồi rồi bảo là lần sau phải nói chủ không có ở đây rồi nó trốn lên gác.
Các bác đừng hỏi tôi đó là quán nào nhé! cũng là một quán có tiếng ở ngay HN thôi.

Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Chia buồn với bác Tậplái, nhưng đó là văn hóa kinh doanh của mình đấy bác ạ, kiểu gì bác cũng thiệt. Đi xe ôtô cổ như em đâm ra khỏe. Em đánh xe đi uống bia ở Hoa viên Mạc Đĩnh Chi (TpHCM), mấy chú bảo vệ cũng đòi chìa khóa xe để tự lái mang ra bãi gửi, một lúc sau phải thuê xe ôm chạy về tìm em hỏi sao xe không thể lùi được, các chú đâu có biết xe em là "trốn số lùi": Phải ấn cần số xuống rồi mới gạt số lùi được.

Tập Lái
31/8/06
9
0
0

Trích đoạn: LongVehicle

Sơ sơ 5,6T rồi. Sao bác TAPLAI ko đỗ ỳ xe ra đấy, gọi chủ nhà hàng ra. Cãi nhau to vào rồi gọi cảnh sát công an đến. Cứ phải làm um lên rắn mặt vào. Xước nhẹ thì còn thôi chứ thế thành ra chúng nó cướp à?
Thực ra bọn trông xe nó cãi vì nó cùng đinh lấy đâu ra tiền đền bác. Nhưng thằng chủ nó cũng biết điều hơn chứ, nhất là ảnh hưởng đến kinh doanh của nó. Rồi nó thịt cái bọn trông xe của nó sau.
Tôi đi nhậu ra bị bóc mất cái mặt gương, thằng trông xe định nói láo vào gọi chủ nhà ra lúc sau đền ngay.
Thôi bác ạ! nếu xãy ra những điều như thế ai mà chẳng tức...em thấy bác hơi bị nặng lời rồi đấy.....người ta cũng vì miếng cơm manh áo phải đi làm những thứ "cùng đinh" như thế thôi, chứ ai mà muốn bao giờ bác nhẩy!!!

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

@camryhaibanh: Ai mà chả sống bằng cơm áo hả bác. Nhưng làm nghề gì phải có trách nhiệm với nghề đó. Ngài trông xe không trông được xe mà vẫn có cơm áo là không công bằng. Ngài chủ quán thuê ngài trông xe cho khách làm thiệt hại của khách là phải chịu trách nhiệm. Ngài khách đi xe trong bãi đâm vào xe người khác cũng phải đền dù là khách.
Ở trên tôi có nói cọ quệt sơ sơ thì cũng cho qua, nhưng tính ra thấy tương đối nhiều tiền nên mới nói làm như bác Taplai là hiền quá.
Trích đoạn: CAR 4 U

Hôm tôi đang ngồi uống bia hơi với thằng bạn tại quán của nó, nghe khách cãi nhau với bảo vệ để xe bị bẻ mất gương ầm ĩ lên, có thằng nhân viên chạy vào báo khách đòi gặp anh giải quyết, bị bạn tôi mắng cho một trận rồi rồi bảo là lần sau phải nói chủ không có ở đây rồi nó trốn lên gác.
Các bác đừng hỏi tôi đó là quán nào nhé! cũng là một quán có tiếng ở ngay HN thôi.
Bạn bác chỉ là số ít thôi. Mình là chủ hàng làm ẩu cho khách lại trốn chui đi đâu? Thế cứ trốn mãi thế à? Chắc may gặp mấy ông nhát thôi hoặc gương rẻ quá thì mới thoát. Thử Mer, Bim hay Cam chủ xe ng ta tha cho thì mới là lạ.
Đàng hoàng mình là chủ ra tìm hiểu đầu đuôi. Sai thì xin lỗi khách, bồi thường đâu ra đấy. Rồi vào mới phạt mấy thằng trông xe, không thì tống cổ. Rồi cái TIẾNG của mình nó mời là thực chứ.
Chứ bác nói bạn bác CÓ TIẾNG mà lại bảo anh em đừng hỏi là quán nào nhé, thì Tiếng ấy là Tiếng gì?
Kính các bác.

Hạng B2
7/2/06
127
7
18
Vietnam

Chia buồn bác tập lái 1 cốc nhé. Hi vọng bác không bao giờ gặp phải hoàn cảnh tương tư vậy. Rõ khổ, xe với cộ đi bộ còn hơn!

Tập Lái
27/12/05
41
0
6
Visit Site

Trích đoạn: Motorman

Các bác không nhớ vụ ở Hà nội mấy tháng trước à? Có 1 anh đi uống bia ở phố Trần phú giao chìa khoá cho thằng nhân viên ấm ớ quay xe (ford laser hẳn hoi)! Lớ xớ thế nào nó đâm trực diện vào xe 12 chỗ ngược chiều! Cả 2 xe bẹp dúm! May không thiệt hại về ngườ! Sau đó thằng này trốn biệt! Đi ăn hàng giao chìa khoá xe máy cho nó đi cất tôi còn nơm nớp!:D Các bác giao hẳn ô tô kể cũng liều thật! Phải cẩn thật với mấy thằng "choai choai" này thôi!
Kể như bác Taplai ở trên cũng đau thật! Sao bác không "xư lý" bọn nó đến nơi đến chốn để lần sau nó chừa!:D Mùa hè tôi rất hay uống ở quán này!

Vụ ở nhà hàng bia Tiệp ở Trần Phú thì đúng là xẩy ra chuyện như vậy. Khuyên các Bác là kể cả xe máy, cũng chả nên giao chìa khóa cho nhân viên trông xe, nhưng vì Bác chủ ở Trần Phú là bạn em, nên em đính chính lại chút là Bác đấy đã đứng ra giải quyết thiệt hại vật chất liên quan rồi. Nên mong các Bác vẫn đến uống bia Tiệp ở 34 Trần Phú như bình thường:).