Hạng C
13/3/17
752
278
63
Em là em vừa đưa em nó vào Garage để tổng bảo dưỡng 100.000 km rồi
Bây giờ thì chỉ việc thấp thỏm nghe họ gọi điện báo giá thôi
Nó mà hơn 10 chai chắc là em phải đi đứng đường quá, hu hu hu
100k km giá bảo dưỡng là k rẻ ạ,không dưới 10tr, quan trọng là bác thấy hạng mục nào cần thay thế hoặc bảo dưỡng là ok ạ không thì lược bớt đi, em cũng gặp nhiều bác như vậy, không càn thiết thì không làm

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Vỏ xe em chạy đc 17k có còn sd đc ko các bác....
bác xem gai đã mòn chưa,vá nhiều lần chưa,nếu thấy còn tốt thì còn sử dụng được,nếu mọi thứ tốt bác nên chạy khoảng 2 vạn hay 25k km hãy thay

• Like
Reactions: ASIN DCCT
Hạng B2
5/3/14
312
344
63
Em đã chuẩn bị đầy đủ dụng cụ để tự tay làm đẹp vợ 2 với máy hút bụi, xịt rửa tăng áp và máy đánh bóng ... nhưng chưa biết dùng dung dịch thương hiệu nào ( chủng loại ) tốt nhất để đánh bóng, xoá vết xước mờ, bóng kính...mong được các bác tư vấn! Em đã xem qua Wurth của Đức ah, thấy cũng hay. Cảm ơn các Bác

Hạng B2
26/12/14
470
140
43
46
bác xem gai đã mòn chưa,vá nhiều lần chưa,nếu thấy còn tốt thì còn sử dụng được,nếu mọi thứ tốt bác nên chạy khoảng 2 vạn hay 25k km hãy thay
thank bác! vẫn tốt

Tập Lái
18/1/15
7
1
3
43
View attachment 1077104
Tết tới nơi rồi các bác ạ; chỉ 2 tháng nữa thôi. Đây là thời điểm hợp lý để mang xe ô tô đi bảo dưỡng, chăm sóc, làm mới, chuẩn bị cho các hành trình du Xuân. Làm cận ngày quá thì thường các gara hay đại lý sẽ rất đông xe, phải chờ đợi mất thời gian, giá cả cũng cao hơn. Dưới đây em có liệt kê một số hạng mục cần làm cho việc chăm sóc xe ăn Tết. Mời các bác tham khảo và góp ý thêm để mọi người có thể có chiếc xe tốt nhất cho dịp Tết. Cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]

View attachment 1076933

Bác biết gara nào tốt ở gần Q10 không?

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Oánh bóng thì oánh cỡ này là đc rồi nha các bác. Hi hi

Chăm sóc xe đón Tết; các bác đã chuẩn bị chưa?

• Like
Reactions: Hoquoctai
Hạng B2
8/6/15
103
277
63
46
100k km giá bảo dưỡng là k rẻ ạ,không dưới 10tr, quan trọng là bác thấy hạng mục nào cần thay thế hoặc bảo dưỡng là ok ạ không thì lược bớt đi, em cũng gặp nhiều bác như vậy, không càn thiết thì không làm
Cảm ơn bác
Garage báo em 9,2 triệu bác ạ, nhìn cái list những thứ cần xử lý thấy rất thỏa đáng, may mà dàn bố thắng vẫn còn tốt, chứ ko là trên 12 luôn ấy.
Tiếc gì thì tiếc, chứ cái để đảm bảo an toàn cho bản thân và gia đình thì ko tiếc, các bác nhỉ, 10 triệu thì cũng chỉ là cây M4-AEG chứ gì, he he he
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ ạ, em vác xe đạp chạy loanh quanh đây ạ

• Like
Reactions: aliclark