Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Em đã chuẩn bị đầy đủ dụng cụ để tự tay làm đẹp vợ 2 với máy hút bụi, xịt rửa tăng áp và máy đánh bóng ... nhưng chưa biết dùng dung dịch thương hiệu nào ( chủng loại ) tốt nhất để đánh bóng, xoá vết xước mờ, bóng kính...mong được các bác tư vấn! Em đã xem qua Wurth của Đức ah, thấy cũng hay. Cảm ơn các Bác
Vô Metro hốt 1 mớ Sonax hoặc 3M về, chuẩn bị tầm 1 chai cho 1 set tương đối :)

Tập Lái
26/8/15
12
14
3
42
Các bác cho em hỏi
Tết này em dự đi xuyên việt SG - Nam Định (về quê ăn tết với các cụ), các bác có kinh nghiệm chuẩn bị các món đồ cần thiết, cũng như kiểm tra xe như thế nào cho chuyến đi tư vấn giúp em với a.
Vì lần đầu đi XV nên chưa có kinh nghiệm
Đa tạ các bác

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Các bác cho em hỏi
Tết này em dự đi xuyên việt SG - Nam Định (về quê ăn tết với các cụ), các bác có kinh nghiệm chuẩn bị các món đồ cần thiết, cũng như kiểm tra xe như thế nào cho chuyến đi tư vấn giúp em với a.
Vì lần đầu đi XV nên chưa có kinh nghiệm
Đa tạ các bác
e chỉ góp ý chút với bác, trong xe cũng đã có một bộ dụng cụ tháo lắp và nâng bánh,bác cũng nên chuẩn bị một bơm điện và một bộ vá xe trên mạng có bán ạ,có thể mạng theo bình dập lửa. Kiểm tra thì theo e trước khi đi chuyến xa như vậy thì bác nên kiểm tra tổng thể như dầu máy,nước mát,nước rửa kinh,lốp xe có đảm bảo không,độ mòn,áp suất lốp,cuối cùng là chuẩn bị ít tiền:D

Tập Lái
26/8/15
12
14
3
42
e chỉ góp ý chút với bác, trong xe cũng đã có một bộ dụng cụ tháo lắp và nâng bánh,bác cũng nên chuẩn bị một bơm điện và một bộ vá xe trên mạng có bán ạ,có thể mạng theo bình dập lửa. Kiểm tra thì theo e trước khi đi chuyến xa như vậy thì bác nên kiểm tra tổng thể như dầu máy,nước mát,nước rửa kinh,lốp xe có đảm bảo không,độ mòn,áp suất lốp,cuối cùng là chuẩn bị ít tiền:D
Dã em cảm ơn bác Huracan rất nhiều.
bác có kinh nghiệm chạy lưu ý các bác xxx đoạn đường nào cần lưu ý không a. em sợ đang sung mà gặp mấy bác xxxx chắc là xuống tinh thần quá :D:D:D
Em tính trung bình ngày chạy 400km thì có ổn không bác nhỉ ???
:oops::rolleyes:

Hạng C
13/3/17
752
278
63
ngày chạy bao nhiều tuỳ ở sức khoẻ của bác thôi ạ,còn theo em bác cứ chạy bình thường để ý biển báo,thấy đoạn nào mà xe đi ngược chiều mình nhá đèn hoặc nếu bác nhìn rõ cabin tài xế mà thấy họ vừa nhá đèn vừa chỉ tay xuống đất là chuẩn bị có xxx, hoặc đang đi thấy đồng loạt giảm tốc chạy nề nếp thì bác cũng dè chừng:D:D

• Like
Reactions: Baohiemxe24h
Hạng B1
31/10/17
88
115
33
Thay nhớt Nhật xịn thì alo em nhe, bên em nhập thẳng từ Nhật nên chắc ăn, không sợ hàng giả. Có giá riêng cho các anh, các bác, Oser qua ủng hộ bên e nhiều rồi ạ :) :).
Em đang chuẩn bị nhập thêm lọc nhớt của Nhât luôn nhưng rất tiếc chỉ phục vụ được cho đa số xe Nhật thôi - dòng Châu Âu chưa có hàng OEM của Nhật. Khi nào có em update cho các anh biết để ủng hộ em nhe.