Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Sau 4 ngày hành trình thú vị trên đất nước Chùa Tháp cổ kính, đoàn OS chúng ta đã kết thúc trở về tại cửa khẩu Môc Bài vào chiều qua đúng 16:10 với tổng đoạn đường dài hơn 1,300 km. Chắc có lẽ các thành viên trong đoàn cũng như em sẽ có nhiều điều thú vị để kể lại cho những người quen về chuyến hành trình vừa qua. Từ những đoạn đường gồ ghề đến những đoạn đường thẳng tít, và những khung cảnh vùng quê an bình đến những điểm khám phá huyền bí của thế giới Angkok, đặc biệt đoàn OS chúng ta đã trở thành tour Caravan đầu tiên trên thế giới lên đỉnh núi Kulen, một địa điểm linh thiên của người Khmer và là kinh đô đầu tiên của triều đại Angkor nổi tiếng với sông ngàn Linga. Ngoài ra chúng ta cũng đã nghe được những câu chuyện về lượng lượng bô đội tình nguyện Việt Nam chúng ta đã đổ bao xương máu chống lại lượng lượng Khmer đỏ để bảo vệ đất nước bạn.

Điều đáng tiếc nhất của đoàn OS Caravan lần này là sự trục trặc xe số 4 của bác PMC6 đã không trọn vẹn cùng đoàn khám phá du lịch còn cùn đoàn xe.

Với tinh thần “lá lành đùm lá rách” của OS, BTC xin cảm ơn thành viên HuyAnh đã tài trợ 1000 bộ quần áo trẻ em để ủng hộ cho con em đồng bào Việt Nam chúng ta ở Biển Hồ, các thành viên trong đoàn đã đóng góp ủng hộ 5 tấn gạo cho một làng nghèo ở Camphuchia và bác hội trưởng F1racer của FFC đã đấu giá thành công cây búa "cổ" với số tiền 420 USD và các thành viên khác đã ủng hộ thêm với tổng số tiền 1,400 USD cho một bệnh viện miễn phí ở Siem Riep.

Thay mặt cho các thành viên tham dự, xin cảm ơn công ty du lịch Viking nhà tổ chức Tour Caravan chuyên nghiệp hàng đầu tại Việt Nam đã nhiệt tình hướng dẫn chăm sóc cho đoàn trong suốt chặn đường 4 ngày. Cảm ơn lòng hiếu khách của người Camphuchia và các cảnh sát ở các địa phương đã có mặt ở hầu hết các đoạn đường để bảo vệ đoàn Caravan của OS.

(tracklog ghi lại hành trình của đoàn trên Google Earth)

Một lần nữa xin cảm ơn sự ủng hộ và hưởng ứng nhiệt tình của các thành viên trong đoàn, hy vọng chúng ta sẽ gặp mặt cùng nhau trong những chuyến du lịch Caravan trong thời gian tới.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/5/09
328
0
0
Chúc Mừng các Bác đã có chuyến đi vui vẽ và an toàn trở về.
em ngưỡng mộ quá

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Nhiệt liệt chúc mừng đoàn OS Caravan về đến HCM an toàn, các bác thật may mắn :D, chúng em du lịch trong nước nếm mùi kẹt xe dã man quá :(

Hạng C
12/10/05
587
32
28
43
Chúc mừng cho sự thành công của đoàn OS Caravan . Các bác post hình nhanh nhanh nhé

Hạng B2
5/12/06
409
75
28
chúc mừng các bác đã có chuyến caravan thành công, tốt đẹp.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Chuyến đi rất đã phải không các bác? Nhất là quần thể Angkor hùng vĩ và cảm giác tự khám phá khi lái xe vượt biên giới là một trải nghiệm không bao giờ quên.

Hạng C
26/3/08
738
1
0
41
HCMC
Chúc mừng đoàn OS Caravan đã có chuyến đi an toàn, vui vẻ và ý nghĩa!