Thảo Luật Chung Chất lượng chung cư thời @

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/9/15
178
999
93
Cái ni cũng ghê nì.

TP.HCM: Cư dân chung cư Ehome 3 khổ sở vì công trình xuống cấp
http://cafef.vn/bat-dong-san/tp-hcm...vi-cong-trinh-xuong-cap-20151002143325966.chn
quá ghê ấy chứ , em hóng trong group facebook ehome3 cả năm rồi. ngoài chung cư xuống cấp thì hàng xóm ồn ào , do diện tích phòng nhỏ quá. trần nhà có người gõ là nghe. đường vào chung cư chưa mưa đã ngập :)))
giá cũng chẳng rẻ 800tr chỉ khoảng 50m2

Tập Lái
12/3/15
4
387
48
39
Cái ni cũng ghê nì.

TP.HCM: Cư dân chung cư Ehome 3 khổ sở vì công trình xuống cấp
http://cafef.vn/bat-dong-san/tp-hcm...vi-cong-trinh-xuong-cap-20151002143325966.chn

Em có thằng bạn mua Ehome3 này, có nghe bà con chê quá, khuyên nó qua Citih mua chung mà nó nói xuống coi dưới Ehome thấy tiện ích đã quá nên xúc luôn cho vợ đi làm ở Q5 cho gần, giờ thấy vậy tội thằng ku quá.
Bên thớt chính của mình chưa có ai trả lời nên đi chơi gặp bác Phèo ^_^
Bên Citih liệu có ổn k bác Phèo?

• Like
Reactions: chí phèo thời @
20/3/15
398
3.482
93
Em có thằng bạn mua Ehome3 này, có nghe bà con chê quá, khuyên nó qua Citih mua chung mà nó nói xuống coi dưới Ehome thấy tiện ích đã quá nên xúc luôn cho vợ đi làm ở Q5 cho gần, giờ thấy vậy tội thằng ku quá.
Bên thớt chính của mình chưa có ai trả lời nên đi chơi gặp bác Phèo ^_^
Bên Citih liệu có ổn k bác Phèo?
Phèo hổng có biết bác giò cháo quảy ơi, chỉ có thời gian mới kiểm chứng được, có điều phèo tin tưởng kiến á hơn.
Tội thèng bạn bác quá, nếu như phèo mà gặp phải tình trang như thế chắc mỗi ngày phèo mần một bài thơ diễn tả cái cảnh khổ đó đăng lên báo chơi quá. Phèo mần thơ tình lỡn mợn thì tệ chứ mà châm biếm mĩa mai thì là sở trường của phèo. He he he........

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
NL là Chủ đầu tư "éo chơi với nhà thầu bên ngoài", không TVGS, không QLDA (có nhưng chỉ là để ký hồ sơ cho đủ bộ), túm lại là thuộc diện "làm cả ăn tất", không có kiểm tra chéo, hình thức như là mấy anh...Nhật giải quyết gói ODA của chính các anh ấy vậy. Chốt lại thu tiền của KH xong là tiền chỉ chạy vòng vòng trong các công ty nội bộ, nghiệm thu công trình theo kiểu tay trái với tay phải.

• Like
Reactions: ku đơ
Tập Lái
19/9/14
1
102
28
48
Bác làm e sợ quá... E mua 8X DS của HT, ko biết có giống như Ehome ko? Khi nào bác @wuyen rảnh nghía giùm e.. thank bác trước..:)

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Bác làm e sợ quá... E mua 8X DS của HT, ko biết có giống như Ehome ko? Khi nào bác @wuyen rảnh nghía giùm e.. thank bác trước..:)

Mấy Chủ đầu tư làm dự án căn hộ dưới 20-18tr/1m2, không làm cả ăn tất thì lấy gì mà sống bác ui.

Bác nhìn cái bảng hiệu công trình của HT thì thấy ngay: HT Group, HT Construction, HT M&E, HT Land...
Ở SG chỉ có DA bán căn hộ trên 25-30tr/1m2 mới có thể thuê Tổng thầu và TVGS độc lập.

Dự án 13-18tr/1m2 luôn gặp khó khăn nhiều về tài chính do lợi nhuận khá thấp, đối tượng khách hàng không dư giả về thu nhập nên dòng tiền thu về kéo dài, nhỏ giọt, Chủ đầu tư không còn cách nào khác là gói ghém mọi chi phí để sống sót trước cái đã, nhiệm vụ đặt ra cho những người thi công và giám sát thi công là làm sao giao được nhà cho khách hàng càng sớm càng tốt, sau đó nếu có sai sót gì thì sửa chữa sau.

Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Nhìn chung cư này thấy cái ô văng cửa sổ đúng bằng bề ngang cửa sổ là thấy biết thiết kế chi li cỡ nào rồi, cũng may là còn có ô văng, ở nhiều chung cư, TGĐ có ý kiến thế này: Các chú bỏ ô văng đi cho anh, cần gì, tốn tiền, mưa có tạt thì "nó" tự đóng cửa sổ lại, các chú đừng làm cái gì mà "chúng nó" không biết.

Chất lượng chung cư thời @

• Like
Reactions: zochaoway
Hạng D
1/1/15
2.368
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Như bác nói vậy thì ko thể kiểm tra được công trình đạt chất lượng, em hỏi ngu ngơ xíu,nếu vào ở mà cc bị .. sập thì những thằng nào bị túm cổ ? trách nhiệm? ...

Không có Chung cư nào sập đâu bác.

Đầu tiên, các bác cứ yên tâm chất lượng kết cấu của mấy chung cư này hơn rất nhiều nhà phố, Chủ đầu tư level "làm cả ăn tất" đều rành xây dựng, nên cũng biết giữ cái đầu.

Trong các dự án Chung cư, những thứ khó kiểm soát nhất thường là: cát xây tô, gạch xây, mác vữa xây tô, liên kết tường xây vào kết cấu btct, cấp nước, chống thấm, sơn nước. Với dòng chung cư dưới 15tr/1m, làm liền 1 lúc khoảng 400-1000 căn, Chủ đầu tư gần như mất kiểm soát mấy thứ này, vì 1 phần do giá mua rẻ, phần còn lại chủ yếu tiết kiệm nhân lực kiểm soát thi công, bộ máy quản lý nội bộ rời rạc, thiếu trách nhiệm.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
Không có Chung cư nào sập đâu bác.

Đầu tiên, các bác cứ yên tâm chất lượng kết cấu của mấy chung cư này hơn rất nhiều nhà phố, Chủ đầu tư level "làm cả ăn tất" đều rành xây dựng, nên cũng biết giữ cái đầu.

Trong các dự án Chung cư, những thứ khó kiểm soát nhất thường là: cát xây tô, gạch xây, mác vữa xây tô, liên kết tường xây vào kết cấu btct, cấp nước, chống thấm, sơn nước. Với dòng chung cư dưới 15tr/1m, làm liền 1 lúc khoảng 400-1000 căn, Chủ đầu tư gần như mất kiểm soát mấy thứ này, vì 1 phần do giá mua rẻ, phần còn lại chủ yếu tiết kiệm nhân lực kiểm soát thi công, bộ máy quản lý nội bộ rời rạc, thiếu trách nhiệm.
nền đất chỗ ehome3 là yếu gần nhất tp, những hư hỏng của ehome 3 anh thấy có thể do nền móng không?
nghe mấy ông dân thì chuyện bé xé to, chuyện to thì không biết, nứt tường, xệ cửa ...là chuyện nhỏ. Cột & đà có nứt không thì không nói.

Status
Không mở trả lời sau này.