Tập Lái
20/11/17
37
141
33
Ko hiểu sao nước ngoài có nhiều bất cập vậy mà dân mình cố sống cố chết để đi định cư nước ngoài, nhất là tầng lớp tri thức. Trong khi ít có thằng nước ngoài nào nhập cư về VN (chắc có mấy anh da đen) :D

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Ko hiểu sao nước ngoài có nhiều bất cập vậy mà dân mình cố sống cố chết để đi định cư nước ngoài, nhất là tầng lớp tri thức. Trong khi ít có thằng nước ngoài nào nhập cư về VN (chắc có mấy anh da đen) :D
Nếu có dk A qua đó ở trên 4 năm du lich du hoc công tác rồi về vn chơi sẽ có cau trả lời

• Like
Reactions: pamken and pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Xin lỗi chứ thành phần trí thức thành công ở vn chả ai đi muốn nước ngoài cả, nếu gia đình họ đi thì chỉ cho con cái du học, nếu nó muốn ở lại thì chia bớt tài sản qua nước ngoài để chia nhỏ rủi ro thôi bác àh! Còn cố sống cố chết đi thì chỉ có dân lao động, công giáo mới cố đi nước ngoài thôi! Con dân đi nước ngoài mà thành công ở đây chỉ 1 lý do " vì con cái có môi trường tốt!" Chỉ vậy thôi. Tôi gặp nhiều anh chị đi diễn EB5 Mỹ sau này hối hận bỏ về vn rất nhiều! Ngày xưa xứ người là thiên đường, nhưng ko tiền mà qua đó thì ko khác gì địa ngục!
Còn Tây trắng về VN làm rất nhiều nhé, đặc biệt là các trường quốc tế, họ dc trả full lương như bản xứ mà còn dc trợ cấp thuế, mức sống thấp, nhà ở, học phí cho con cái! Nhiều thằng Tây qua VN làm xong dek muốn về lại xứ nó nữa, qua VN thu nhập như bên xứ nó, mà dc cung phụng, sung sướng! Thử hỏi thằng Tây nào về vn làm mà nói muốn về nước nó nào! :))) Bác tìm hiểu chưa sâu rồi haha

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Bọn ở nơi đói nghèo lạc hậu ngàn năm đi lo cho bọn nước ngoài đi trước hàng trăm năm. Hài vãi
nếu nghèo đói lạc hậu thì nên áp dụng với bác nhé, đừng áp dụng chung mọi người, thu nhập của bản thân tôi và rất nhiều người VN thì tụi Tây trắng xứ nó mơ cũng ko có, còn lạc hậu thì ở VN có robot hút bụi gần như phổ biến chứ tụi Tây trắng nhìu khi tụi nó chả dám bỏ tiền mua robot hút bụi về xài nữa! Bớt tự nhục lại, nếu tự nhục thì nên tự nhục bản thân mình, đừng mang cả đất nước vào nhé bác!

Hạng B2
25/1/19
355
8.102
186
nếu nghèo đói lạc hậu thì nên áp dụng với bác nhé, đừng áp dụng chung mọi người, thu nhập của bản thân tôi và rất nhiều người VN thì tụi Tây trắng xứ nó mơ cũng ko có, còn lạc hậu thì ở VN có robot hút bụi gần như phổ biến chứ tụi Tây trắng nhìu khi tụi nó chả dám bỏ tiền mua robot hút bụi về xài nữa! Bớt tự nhục lại, nếu tự nhục thì nên tự nhục bản thân mình, đừng mang cả đất nước vào nhé bác!

Nhân công rẻ mạt như anh thì tụi nó có thể thuê để dọn toilet, mua máy hút bụi làm gì?

Phét lác không thay đổi được thân phận đâu anh

Hạng B2
14/12/18
136
152
43
35
Xin lỗi chứ thành phần trí thức thành công ở vn chả ai đi muốn nước ngoài cả, nếu gia đình họ đi thì chỉ cho con cái du học, nếu nó muốn ở lại thì chia bớt tài sản qua nước ngoài để chia nhỏ rủi ro thôi bác àh! Còn cố sống cố chết đi thì chỉ có dân lao động, công giáo mới cố đi nước ngoài thôi! Con dân đi nước ngoài mà thành công ở đây chỉ 1 lý do " vì con cái có môi trường tốt!" Chỉ vậy thôi. Tôi gặp nhiều anh chị đi diễn EB5 Mỹ sau này hối hận bỏ về vn rất nhiều! Ngày xưa xứ người là thiên đường, nhưng ko tiền mà qua đó thì ko khác gì địa ngục!
Còn Tây trắng về VN làm rất nhiều nhé, đặc biệt là các trường quốc tế, họ dc trả full lương như bản xứ mà còn dc trợ cấp thuế, mức sống thấp, nhà ở, học phí cho con cái! Nhiều thằng Tây qua VN làm xong dek muốn về lại xứ nó nữa, qua VN thu nhập như bên xứ nó, mà dc cung phụng, sung sướng! Thử hỏi thằng Tây nào về vn làm mà nói muốn về nước nó nào! :))) Bác tìm hiểu chưa sâu rồi haha
Ếch ngồi đáy giếng

• Like
Reactions: Bovit and Phuc2016
Hạng D
2/3/11
2.435
29.312
113
Ở VN thì tài sản có là tỷ tỷ đi cũng hít cùng thứ bụi, hửi cùng mùi thôm của rác bên đường thui. Muốn khác thì chỉ có cách đeo mặt nạ phòng độc chống khói cả ngày. Vậy nên các đại za mới đẩy con qua Âu Mẽo để hít khí ở bển.

Tập Lái
20/11/17
37
141
33
Nếu có dk A qua đó ở trên 4 năm du lich du hoc công tác rồi về vn chơi sẽ có cau trả lời

Em có dịp qua Úc công tác rồi bác, rất thích môi trường làm việc ở đó, không khí thì rất trong lành dù là ở ngay trung tâm thủ đô Sydney. Xe cộ thì cũng rất đông, nhưng xe vẫn lưu thông được bình thường dù ngay giờ cao điểm. Còn về phong cách làm việc rất chuyên nghiệp, sáng 9h tui nó ngồi vào bàn làm việc là cày hì hục tới 5h rồi về, ko lướt face, ko chat chit (tụi nó ko có khái niệm ăn trưa, sáng tui nó ăn rất nhiều rồi làm 1 mạch tới chiều luôn).

Chỉ có 1 điều complain là tối rất buồn, ko có quán xá nhộn nhịp như ở VN. :rolleyes:

• Like
Reactions: chicong16
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Nhân công rẻ mạt như anh thì tụi nó có thể thuê để dọn toilet, mua máy hút bụi làm gì?

Phét lác không thay đổi được thân phận đâu anh
Ăn nói là biết hạng anh là gì rồi! Bên nước ngoài trong các chi phí vận hành doanh nghiệp, chi phí về lương là chiếm tỷ trọng rất lớn, đó là lý do người nước ngoài luôn muốn máy móc thay thế con người, hoặc gia công ở nước có mức thuê nhân công rẻ! VN lương 20tr có thể thuê osin, nhưng Tây 2 vợ chồng 10k$ ko dám thuê osin vì 1 giờ phải trả osin từ 20-25$. Biết thì dựa cột mà nghe nhé! Đã từng bước chân và đi làm cũng như kinh doanh tại nước ngoài chưa?