Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Chọn nhà ở đâu là cách sống và là lựa chọn của mỗi người, theo mình, cuộc đời có đáng là bao, cái vui nhất chính là hạnh phúc và sức khỏe gia đình, nhiều người cứ thích ở trung tâm thì phải hy sinh môi trường sống và sự an toàn, muốn gì cũng phải chạy ra đường, vê sinh xung quanh thì tùy vào ý thực, mà cái gì tùy vào ý thứ thì khó mà tốt được...mình thấy không đáng nên đang chọn CC, ít nhất nó cũng giải quyết 80% những cái buồn phiền vụn vặt khi sống ở trung tâm, nhất là sức khỏe, ngày xưa muốn đi bơi , tập thể dục cũng phải đi xe máy ra hồ bơi hay công viên, năng mưa vất vả, nhất là đủ thứ mùi mồ hôi của các cô các bác đi tâp buổi sáng...giờ thì lúc nào cũng được, sợ k có thời gian mà tập. thứ 2, con cái có chỗ chơi, k lo xe cộ chạy qua chạy lại, nhà phố trogn hẻm thì thua, học về là ở trong nhà với 4 bức tường, theo mình cũng k khác gì nhà tù..khi tâm hồn đứa trẻ chỉ có tivi và internet.

Mình cũng thích compound nhưng chưa tìm ra cái nào ưng ý và vừa túi tiền, không biết nó có phải là nơi tốt hơn CC hay không?

Hạng D
4/5/15
4.007
21.670
113
Chất lượng cuộc sống ở chung cư và nhà hẻm nhỏ trung tâm
Chất lượng cuộc sống ở chung cư và nhà hẻm nhỏ trung tâm

Em đang ngồi nhấm nháp cafe, tận hưởng ko khí mát trời của cây xanh, của làn gió mát. Sự yên tĩnh làm thoải mái đầu óc. Tí nữa em xuống bơi làm 10 vòng để nâng cao sức khoẻ.

Xin hỏi các anh ở nhà hẻm hóc, hẻm xe máy, hẻm oto 7,8 tỏi có từng được cảm giác sướng như này chưa :p

Attachments

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
View attachment 2263526View attachment 2263527

Em đang ngồi nhấm nháp cafe, tận hưởng ko khí mát trời của cây xanh, của làn gió mát. Sự yên tĩnh làm thoải mái đầu óc. Tí nữa em xuống bơi làm 10 vòng để nâng cao sức khoẻ.

Xin hỏi các anh ở nhà hẻm hóc, hẻm xe máy, hẻm oto 7,8 tỏi có từng được cảm giác sướng như này chưa :p
đi đâu cũng quảng cáo PH vậy chú?

• Haha
Reactions: thefarmer
Hạng B2
22/9/13
237
2.887
93
View attachment 2263526View attachment 2263527

Đẹp thế mà ko thấy cái bikini nào :))

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Cho mình hỏi, có ai mua chung cư 10 tỷ mà không có nhà đất không vậy?
đây em hỏi thật lòng chứ ko có cà khịa gì hết.

Hạng D
4/5/15
4.007
21.670
113
Cho mình hỏi, có ai mua chung cư 10 tỷ mà không có nhà đất không vậy?
đây em hỏi thật lòng chứ ko có cà khịa gì hết.
Tất nhiên là ko rồi, hoặc số rất hiếm.
Thông thường , 1 ngừoi làm nên cơ đồ thì xuất phát điểm từ vài chục năm trước là ở nhà phố chứ ở đâu. Sau có tài sản, mua chung cư , và lên ở thử thì thấy quá sướng, nhà kia thì để đó, hoặc cho thuê, hoặc bán, hoặc cho ngừoi thân ở.
Thế nên ngừoi ta mới bỏ 10 tỷ ra để mua

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Tất nhiên là ko rồi, hoặc số rất hiếm.
Thông thường , 1 ngừoi làm nên cơ đồ thì xuất phát điểm từ vài chục năm trước là ở nhà phố chứ ở đâu. Sau có tài sản, mua chung cư , và lên ở thử thì thấy quá sướng, nhà kia thì để đó, hoặc cho thuê, hoặc bán, hoặc cho ngừoi thân ở.
Thế nên ngừoi ta mới bỏ 10 tỷ ra để mua
Em tưởng bán hết nhà đất được 10 tỷ lên chung cư ở.

• Haha
Reactions: vuatocdovn