Tập Lái
17/9/18
30
11
8
Thu nhập 2 vc bác vậy mà gầy dựng dc tài sản vậy là quá giỏi rồi, đời con bác sẽ có cuộc sống tốt hơn bác! Nhiều người tỉnh lẻ lên xem bác là tấm gương đó! Nên dù sao bác cũng trãi qua hết các loại nhà ở rồi, bác cũng sẽ cảm nhận khách quan hơn!

Người tỉnh lên lập nghiệp họ sẽ lấy căn nhà đất, hẻm là mục tiêu đầu tiên để ở, nhưng khi tài chính khá hơn, họ sẽ tăng nhu cầu lên, thì căn hộ sẽ đáp ứng dc. Còn chưa trãi qua bước 1 thì khó thay đổi tập tính sinh hoạt dc!
Nếu được thì bác có thể cho tham khảo đất Nhơn Trạch bác bán được giá bao nhiêu không?

Hạng D
4/5/15
4.005
21.026
113
Có những người không thích ăn bò beefsteak, uống rượu vang, bú xì ga. Với họ, xị rượu đế và đĩa lòng heo mới là thiên đường. Đôi khi nó thật sự là sở thích cá nhân, vì mình biết nhiều người già nhất quyết không lên cc sống. Đây nhiều khi là sở thích cá nhân, không liên quan đến tiền bạc.
Nhiều khi nhà giàu họ chọn lên CC chưa hẳn vì sướng, mà cảm thấy CC an toàn hơn...
Ko thể đem món ăn ra so sánh được.
Khẩu vị món ăn mỗi người mỗi khác.
Ko phải món đắt tiền là hợp vị .
Nhưng nhà ở hóc bò tó vs cc Cao Cấp, tiện nghi, chất lượng sống nó khác nhau 1 trời 1 vực. Và cái đó nó ko dùng cái mồm để nếm, mà dùng cái đầu để so sánh.

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Ko thể đem món ăn ra so sánh được.
Khẩu vị món ăn mỗi người mỗi khác.
Ko phải món đắt tiền là hợp vị .
Nhưng nhà ở hóc bò tó vs cc Cao Cấp, tiện nghi, chất lượng sống nó khác nhau 1 trời 1 vực. Và cái đó nó ko dùng cái mồm để nếm, mà dùng cái đầu để so sánh.
Người thích ở nhà đất thông thường hay thích chứa đồ trong nhà, thích có phòng thờ riêng, cảm giác nhà đất là sở hữu của mình muốn làm gì thì làm, và không đi xe hơi. Nhưng suy nghĩ này đang từng bước thay đổi, và họ cũng từng bước từ nhà phố lên chung cư vì nhận ra những ưu điểm mà nhà đất ko có được.

Hạng D
16/5/17
1.862
2.935
113
Người thích ở nhà đất thông thường hay thích chứa đồ trong nhà, thích có phòng thờ riêng, cảm giác nhà đất là sở hữu của mình muốn làm gì thì làm, và không đi xe hơi. Nhưng suy nghĩ này đang từng bước thay đổi, và họ cũng từng bước từ nhà phố lên chung cư vì nhận ra những ưu điểm mà nhà đất ko có được.
đơn giản là không còn hình thái > tam đại đồng đường nữa rồi

Tập Lái
19/9/15
43
191
33
43
Có nhiều trường hợp. Tuy nhiên với trường hợp mua cái chổ định cư đâu tiên. So sánh cùng xuất phát điểm, thu nhập... Đối với những người mua chung cư. Thông thường sau 5-10 năm. Gặp hỏi, đều nói, biết thế lúc trước cố vay thêm mua cái nhà cho rồi.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.296
143
Có nhiều trường hợp. Tuy nhiên với trường hợp mua cái chổ định cư đâu tiên. So sánh cùng xuất phát điểm, thu nhập... Đối với những người mua chung cư. Thông thường sau 5-10 năm. Gặp hỏi, đều nói, biết thế lúc trước cố vay thêm mua cái nhà cho rồi.
khoảng cách đây 10 năm, câu đó đúng. Nhưng giờ có cố cũng chẳng dc, có nhà ở là may rồi!

Hạng D
2/3/11
2.435
29.001
113
Cccc 20 tỏi thì coi như mỗi tháng tiền ở hết 125tr, chưa tính phí dv, gửi xe, điện, nước, mất giá. Cư chủ giào quá! Mà xài chung tiện ích với đám airbnb nhà nghèo nữa chứ.

Hạng D
22/8/16
2.216
22.222
113
Cccc 20 tỏi thì coi như mỗi tháng tiền ở hết 125tr, chưa tính phí dv, gửi xe, điện, nước, mất giá. Cư chủ giào quá! Mà xài chung tiện ích với đám airbnb nhà nghèo nữa chứ.
Tụi nó 30p bay mất 30k trump + trăm triệu tinh binh không tiếc đó bác :)