Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
chẳng là hôm nọ tui đi công tác gửi xe chỗ thằng bạn thân, nó nhân tiện lấy chim xanh đi công chuyện, khi về xe bị xì dầu heo ambraya nên côn không tác dụng gì hết, thế mà nó chạy từ Metro về quận BT được luôn mới ... tài [&:]

theo lời kể, vào số cũng .... bình thường thôi chỉ tội xe nó chồm lên 1 phát khi vào số 1 [&:] pó tay, ngồi nghe nó kể mà ruột như xát muối :)

bi giờ mỗi khi đề pa xe cứ kêu ken két như lỏng lẻo ở đâu đó. bác sĩ tư vấn dùm xem nó bị cái giề [>:] có khi nào bị tèo 2 cái cầu trước không bác ?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.149
113
Q3
RE: Chạy chim xanh mà không có ambraya, pó tay!

Đau bụng nhể... Chia puồn bác qha_vn

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Ông bạn của bác chạy kiểu đấy có khi "hàm răng" của em xe đi mất một miếng nho nhỏ rùi cũng nên. Chạy kiểu này thì PS hay Cogate 3 tác dụng cũng chào thua :([>:]:(

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Gặp trường hợp này thì phải kêu cứu hộ hay sao bac? Có tự sửa heo dầu để chạy đỡ về nhà..bác sỹ được không?

Nếu chỉ bị xì (đạp còn nằng nặng) thì chêm ầy dầu để chạy về (và nhớ đạp côn in ít thôi).
Nếu bị bể cúp pen, đạp đến đâu dầu ra hết đến đấy chỉ có nước kêu thợ mang cúp pen đến thay tại chỗ khoảng 30' là xong (quên mất, trong SGN xe hỏng đậu ven đường, các chú *** có hỏi thăm không nhỉ??). Còn các chú *** không cho thì kiếm xe cứu hộ chứ biết làm gì nữa.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Bác sĩ cho hỏi lun là nếu xe em dùng côn bằng dây cáp thì có khả năng nào cáp lâu ngày bị đứt không (giống như xe máy) ...

Bảo trì thế nào để tránh tai nạn này ...

Cám ơn nhé

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: thich4banh

Xe hỏng thì chắc không bị bụp đâu. Vậy mình có nên sơ cua 1 bộ cup-ben để tự thay khi xe đang ở giữa xa mạc không bác?

Cúp pen côn hiếm khi bị bể lắm. Thường thì chỉ bị xì dầu, để ý chân côn khang khác là biết liền mà. Bạn bác Giáo làng chạy xe chùa nên mới ẩu vậy.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

chắc lão bác sĩ cũng ... pó tay [8|]

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Trích đoạn: ptson

Bác sĩ cho hỏi lun là nếu xe em dùng côn bằng dây cáp thì có khả năng nào cáp lâu ngày bị đứt không (giống như xe máy) ...

Bảo trì thế nào để tránh tai nạn này ...

Cám ơn nhé

Có khả năng quá đi chứ bác, nó xảy ra với em vài lần rồi! Chỉ có cách thay dây thật tốt để nó lâu đứt thôi. May mà em cũng hay đi xe máy đứt côn rồi nên khi ôtô đứt côn cũng xử lý được: Vào sẵn số 1 hoặc 2, đề máy cái ẹt, xe chồm lên phía trước (à quên phải quan sát phía trước cẩn thận trước :D) ga lên từ từ đến tốc độ vừa phải thì giảm ga sang số 3 đi thẳng về nhà hoặc gara gần nhất. Khó nhất là căn tốc độ để đi qua đèn xanh mà không phải dừng lại, lần đầu tiên em bị vào buổi tối đường vắng nên không sao, lần thứ 2 là đúng giờ tan tầm [8D][8D]...