Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Hôm trước trong thớt “Hỏi các bác có xe Terios” em hỏi về lọc gió điều hoà trong xe này có hay không có mỗi một bác trả lời em là không có. Em xem thớt “Vệ sinh lọc gió đièu hoà ...” cũng thấy không có lọc gió.
Em thấy điều hoà Ter nhập khẩu có vẻ yếu, hôm nào nắng 36-37[SUP]o[/SUP]C thì thôi rồi trong xe cũng 33-34 chứ chắng chịu kém. Lại nữa, khi mở quạt số 4 ngoài tiếng ồn của quạt át hết cả loa còn bụi mù mịt, nhất là lúc mới tăng lên số 4, lúc đó có vẻ mát hơn chút nhưng không chịu nổi tiếng ồn và ở ngoài bụi thế nào thì trong xe cũng chẳng chịu kém. Đã có bác nào chế lọc bụi cho điều hoà cho Terios chưa, chia xẻ cho em với!!!

Hạng B1
31/5/09
78
0
0
Bác nói đúng, đi nắng thì nó nóng, bật quạt thì nó ồn... em cứ tưởng là tại cái điều hòa của em... hóa ra là sinh ra nó thế :))

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Việc chế thêm bộ phận lọc gió cho máy lạnh rất dễ thực hiện. Con xe Nissan đời tống của em còn chế được mà. Biện pháp đơn giản nhất là tìm 1 tấm lọc gió của máy lạnh gia đình lấy kéo cắt cho vừa mặt "bich" của quạt rồi dùng keo con chó hoặc keo silicol dán vào họng hút của quạt là Oke.

binchip33 nói:
Việc chế thêm bộ phận lọc gió cho máy lạnh rất dễ thực hiện. Con xe Nissan đời tống của em còn chế được mà. Biện pháp đơn giản nhất là tìm 1 tấm lọc gió của máy lạnh gia đình lấy kéo cắt cho vừa mặt "bich" của quạt rồi dùng keo con chó hoặc keo silicol dán vào họng hút của quạt là Oke.

Cái vụ tấm lọc gió của máy lạnh gia đình chỉ chắn được bụi to, sợi lông .. thôi bác ơi!

Em nghĩ chế cái lọc nó "khít khít" hơn thì chắc cũng đơn giản!

Mà quái sao ở bển đi cả tuần ko thấy bụi bẩn xe! Ở VN khổ quá trời!

Máy lạnh e te hơi yếu so với nhiệt độ của việt Nam mình, dàn lạnh e nó thì rất khó độ, hồi trước mình có đi một e đưa cho thợ độ dàn lạnh mà thợ nó chào thua ko dám độ, nên mình thay dàn tản nhiệt phía trước thấy cũng đỡ (nhưng ko có lạnh sâu), mình cũng mê e này lắm nhưng vì dàn lạnh e nó yếu quá nên phải chia tay thôi

Tập Lái
E dã đi vẹ sinh dàn lạnh rồi các cụ ạ. Bẩn kinh khủng. E cg bảo thợ chế cái lọc gió vào cửa hút trong cabin. Giờ thấy cg mát rồi, đang mong hôm nào nắng to để test vụ điều hòa:3dcuoi:

Hạng B2
29/1/10
265
3
18
49
Chờ hình của các bác em sẽ làm theo. Sau này đỡ vệ sinh giàn lạnh chỉ vệ sinh loc cho nó khoẻ.