Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Em thì ko bài xích hàng Khựa nhưng riêng về hàng Công Nghệ thì em bị dính phốt nhiều rồi.
Hàng Khựa quả thực nếu là hàng tiêu chuẩn thì của nó tốt ko kém cạnh gì các hãng của My- Nhật. Nhưng tiếc 1 điều là khi "vào tay VN" thì ko bao h thấy tốt cả.
Nếu ở bên Mỹ em sẽ sài ô tô Khựa:D. Ít ra tiêu chuẩn sẽ đảm bảo.
Các bác nên luôn nhớ là: "Ở VN ko cần thiết phải làm theo tiêu chuẩn chính hãng" .

Hạng B1
25/3/11
58
0
0
Charles nói:
Ngồi hơn cả giờ để đọc hết cái thớt này. Thớt tồn tại đã năm rồi mà vẫn còn có nhiều ý kiến. Mới đầu, thì chống nhiều hơn ủng hộ. Càng về sau thì tư duy thoáng hơn. Chung quy có hai ý kiến: ủng hộ nhưng không mạnh dạn, còn ý kiến phản đối thì quá gay gắt. Tinh thần dân tộc thì tốt, chưa vào hoàn cảnh thì nói thế. Nhưng vào siêu thị mua hàng về tiêu dùng, thì cứ rẻ mà mua đến khi về nhà kiểm lại thì trong 10 món thì 9 món là hàng Tàu, chỉ có 1 món hàng Việt thì các bạn nghĩ sao? Có đem quẳng hết vì tinh thần dân tộc không? Mình có ý nghĩ là việc nào ra việc đó, không thích Tàu thật, nhưng không phải cái gì của Tàu mình cũng chống đối một cách mù quáng, mà nên chọn lọc. Đúng như một bạn đã nói, một phần là lỗi của mình, đặt hàng nhập về cũng đòi giá rẻ nên nhận toàn đồ dõm, kém chất lượng thì trách ai bây giờ?

Mấy bác mà phản đối gay gắt toàn sale của hãng khác or adua cá mè 1 lứa thôi bác ơi, có những bác ngày ngày vẫn sống dc nhờ KD hàng đồ chơi trẻ con của Tung Của nhưng mở mồm ra là "Tẩy chay hàng Tàu". Quan điểm của em k yêu quá cũng k ghét quá, cái gì hợp với em là em dùng

Hạng B1
25/3/11
58
0
0
oto2011 nói:
Hàng Tung Quả hay Tung Cửa ko sài dc(riêng với các mặt hàng về công nghệ cao như: oto- xe máy, còn mặt hàng tiêu dùng thì ..... chả nói mọi người ai cũng sài:D). Có các mặt tiêu cực sau đây.
1. Bác sẽ bị muối mặt dài dài, đi xe nhớ kéo kính che kín cửa nhé. vì chỉ cần bác mở cửa hóng mát sẽ bị quăng vô mặt toàn câu nghe rất khó chiu.
"xe này hàng Tàu đấy", "ô tô Trung Quốc kìa"," xe tàu thà đi xe máy còn hơn...""...", nhiều khi còn nghe những câu cay đắng hơn nữa. Mặt mũi để vào đâu....
2. Khả năng bán lại là = 0
3. Nguy cơ xe hỏng vặt hoặc hỏng nặng rất cao
4. Tâm lý chỉ sợ nó tung bánh, gãy trục, bốc cháy.....
Như ong bạn em trước sài còn wave tàu đi chưa dc 2 năm xe nát như tương, vỏ xe rất giòn như bánh đa vậy, đụng cái là vỡ nát bét.Ông bán lại có 2tr bà kia trả 1tr5 ông cũng ok.
Hàng công nghệ của Tung Quả tại VN em chưa thấy cái gì tốt cả.Dùng rất nhanh hỏng, phương tiện đi lại mà hỏng thì nguy cơ tai nạn rất cao.
CÒn hàng tiêu dùng thì ko bàn vì nhà nhà sài, người người sài.
1. Bác sẽ bị muối mặt dài dài, đi xe nhớ kéo kính che kín cửa nhé. vì chỉ cần bác mở cửa hóng mát sẽ bị quăng vô mặt toàn câu nghe rất khó chiu.
"xe này hàng Tàu đấy", "ô tô Trung Quốc kìa"," xe tàu thà đi xe máy còn hơn...""...", nhiều khi còn nghe những câu cay đắng hơn nữa. Mặt mũi để vào đâu....
Người Việt Nam bị bệnh sỹ nhiều quá bác ạ. Với em hả, kệ cha chúng mày, bố đi xe Tàu thì chết cha mẹ chúng mà á? Ngứa mồm thì mua miếng cao su mà ngậm cho đỡ ngứa nhá.

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Thế thì khâm phục bác:D. EM là em rất dị ứng với cái câu "hàng Tầu". Tự nhiên mặt đỏ dựng lên, cảm thấy sao sao ko biết. Ai cũng nói chả nhẽ mình lại chửi hết cả toàn dân.
ở SG mua oto cũng ko phải vì khoe của hay khoe giàu vì tiền bỏ ra cũng chỉ vài trăm. Nhưng nghe người dân ném lời cay đắng cũng đau buồn lắm.
Em ko phản đối hàng Tàu chỉ riêng oto + xe máy thì ko dám sài nữa.
(Quần áo + xong chảo, + tivi + tủ lạnh ++... em sài hàng Khựa ạ:D.)

Hạng B1
25/3/11
58
0
0
oto2011 nói:
Thế thì khâm phục bác:D. EM là em rất dị ứng với cái câu "hàng Tầu". Tự nhiên mặt đỏ dựng lên, cảm thấy sao sao ko biết. Ai cũng nói chả nhẽ mình lại chửi hết cả toàn dân.
ở SG mua oto cũng ko phải vì khoe của hay khoe giàu vì tiền bỏ ra cũng chỉ vài trăm. Nhưng nghe người dân ném lời cay đắng cũng đau buồn lắm.
Em ko phản đối hàng Tàu chỉ riêng oto + xe máy thì ko dám sài nữa.
(Quần áo + xong chảo, + tivi + tủ lạnh ++... em sài hàng Khựa ạ:D.)
Lại chợt nhớ chuyện ngày xưa bác ạ, ngày trc có 1 nhà văn nổi tiếng cưỡi còn bò cái đi ra đường, lấy cái mo cau che "cái ấy" lại, ngườ đời hỏi sao, cụ trả lời là "che miệng thế gian". Hơi sức đâu mà để ý hả bác,
Đọc CM của bác em thấy bác nói còn có tý suy nghĩ, ghét nhất mấy cu mở mồm ra là chửi, kiểu chửi đổng, adua cá mè 1 lứa, thấy ng khác chửi cũng mon men chửi theo, chửi thế thì khác gì dog sủa bác nhể!!!!

Hạng B2
12/10/09
167
0
0
Charles nói:
Ngồi hơn cả giờ để đọc hết cái thớt này. Thớt tồn tại đã năm rồi mà vẫn còn có nhiều ý kiến. Mới đầu, thì chống nhiều hơn ủng hộ. Càng về sau thì tư duy thoáng hơn. Chung quy có hai ý kiến: ủng hộ nhưng không mạnh dạn, còn ý kiến phản đối thì quá gay gắt. Tinh thần dân tộc thì tốt, chưa vào hoàn cảnh thì nói thế. Nhưng vào siêu thị mua hàng về tiêu dùng, thì cứ rẻ mà mua đến khi về nhà kiểm lại thì trong 10 món thì 9 món là hàng Tàu, chỉ có 1 món hàng Việt thì các bạn nghĩ sao? Có đem quẳng hết vì tinh thần dân tộc không? Mình có ý nghĩ là việc nào ra việc đó, không thích Tàu thật, nhưng không phải cái gì của Tàu mình cũng chống đối một cách mù quáng, mà nên chọn lọc. Đúng như một bạn đã nói, một phần là lỗi của mình, đặt hàng nhập về cũng đòi giá rẻ nên nhận toàn đồ dõm, kém chất lượng thì trách ai bây giờ?
Cái vụ siêu thị với ai em Ko bik chứ với em, trừ những thứ trong nc chưa sản xuất đc còn lại thì dù rẻ cở nào hể hàng TQ là em bỏ qua 1 bên, em Ko theo cái xu hướng xính mác này kia rồi vác về cái LV face...Mình đã bỏ tiền ra thì phải cảm thấy thoải mái chứ vừa mất tiền mà cứ phải suy nghĩ này nọ nó cực thân thà thôi đừng mua!

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Nếu Tung Quả ra 1 dòng xe riêng ko bắc chước + với thời gian chứng minh ok. Thì sẽ cạnh tranh dc, nhưng làm nhái y hệt xe Nhật thì cảm quan là khó chấp nhận. Chất lượng chưa bàn.

Hạng B2
9/8/10
103
0
0
Buôn mê thuột
Thử đi bác.... coi a hơn a rồi nắm tay nhau vào ....từ ngày có xe trung quốc ...cô năm,chú bảy...cô tám vv...cả cô bán vế số đều có cho mình một chiếc xe,mình cũng nên chấp nhận nó đi...các bác nhỉ