Tập Lái
7/11/10
19
0
0
73
VN
www.otosaigon.com
Ngồi hơn cả giờ để đọc hết cái thớt này. Thớt tồn tại đã năm rồi mà vẫn còn có nhiều ý kiến. Mới đầu, thì chống nhiều hơn ủng hộ. Càng về sau thì tư duy thoáng hơn. Chung quy có hai ý kiến: ủng hộ nhưng không mạnh dạn, còn ý kiến phản đối thì quá gay gắt. Tinh thần dân tộc thì tốt, chưa vào hoàn cảnh thì nói thế. Nhưng vào siêu thị mua hàng về tiêu dùng, thì cứ rẻ mà mua đến khi về nhà kiểm lại thì trong 10 món thì 9 món là hàng Tàu, chỉ có 1 món hàng Việt thì các bạn nghĩ sao? Có đem quẳng hết vì tinh thần dân tộc không? Mình có ý nghĩ là việc nào ra việc đó, không thích Tàu thật, nhưng không phải cái gì của Tàu mình cũng chống đối một cách mù quáng, mà nên chọn lọc. Đúng như một bạn đã nói, một phần là lỗi của mình, đặt hàng nhập về cũng đòi giá rẻ nên nhận toàn đồ dõm, kém chất lượng thì trách ai bây giờ?

Tập Lái
3/11/10
6
0
0
Đụng chạm đến tinh thần dân tộc ở đây là 1 điều hết sức lố bịch, nhất là khi mà VN đang cố chuyển mình vào hội nhập WTO.... Chẳng lẽ cứ ko thích hay thành kiến với quốc gia nào là ko trao đổi thương mại gì với họ??? Thế thì có mà hội nhập ở xó nhà @@

Tập Lái
3/11/10
10
0
0
Chery QQ thực sự ko phải quá tồi, nhưng với tầm tiền đó thì chưa thể cạnh tranh được với F0 của hãng BYD...

Tập Lái
3/11/10
11
0
1
Nhìn hình ảnh mấy em F0 đầu tiên trong topic gì của cụ Son Auto đẹp thiệt, mà cũng nhiều người VN dùng phết, thấy chạy đầy đường rồi

Hạng B2
4/7/11
197
0
16
41
Q5-HCM
Hàng Tung Quả hay Tung Cửa ko sài dc(riêng với các mặt hàng về công nghệ cao như: oto- xe máy, còn mặt hàng tiêu dùng thì ..... chả nói mọi người ai cũng sài:D). Có các mặt tiêu cực sau đây.
1. Bác sẽ bị muối mặt dài dài, đi xe nhớ kéo kính che kín cửa nhé. vì chỉ cần bác mở cửa hóng mát sẽ bị quăng vô mặt toàn câu nghe rất khó chiu.
"xe này hàng Tàu đấy", "ô tô Trung Quốc kìa"," xe tàu thà đi xe máy còn hơn...""...", nhiều khi còn nghe những câu cay đắng hơn nữa. Mặt mũi để vào đâu....
2. Khả năng bán lại là = 0
3. Nguy cơ xe hỏng vặt hoặc hỏng nặng rất cao
4. Tâm lý chỉ sợ nó tung bánh, gãy trục, bốc cháy.....
Như ong bạn em trước sài còn wave tàu đi chưa dc 2 năm xe nát như tương, vỏ xe rất giòn như bánh đa vậy, đụng cái là vỡ nát bét.Ông bán lại có 2tr bà kia trả 1tr5 ông cũng ok.
Hàng công nghệ của Tung Quả tại VN em chưa thấy cái gì tốt cả.Dùng rất nhanh hỏng, phương tiện đi lại mà hỏng thì nguy cơ tai nạn rất cao.
CÒn hàng tiêu dùng thì ko bàn vì nhà nhà sài, người người sài.

Last edited by a moderator: