Chả là... mama mới mua laptop, ngồi táy máy nghịch ngơm đủ trò. Lúc đầu vẫn chạy ngon, nhưng đến khi em vừa mới tải và cài cái Skin Seven Pack (đổi giao diện từ XP => Vista), em ấn cài đặt thấy nó chuyển đổi dữ liệu tùm lum, đến khi cài xong thì không vào đuọc win nữa, vô safemode cũng không, vô cái Last Known Good Configuration lại càng không. Ở cái mục chọn win thì nó hiện thêm 1 cái nữa là Windows XP Professional Service Pack 2 (Tuneup Backup), em vô chọn Start Windows Normally thì vẫn chạy bt. Em không biết xử lí sao với cái win đầu tiên đây, và em cũng không biết tự nhiên đâu ra cái Tuneup Backup nữa. Bây giờ em đang phải xài tạm cái khác đây. Máy có tạo ghost trước rồi, mama cũng chưa làm gì vào đó, nhưng em không muốn bung ra vì tốn công cả hôm qua ngồi tải đủ thứ. Các bác giúp em vơi nhé, em cảm ơn nhiều.

Hạng D
15/10/07
2.437
445
83
40
Kiên Giang, Bảo Lộc, Sài Gòn
Em nghĩ bác nên tìm 1 cái đĩa win rồi tiến hành repair nó lại. Hoặc bác dùng đĩa Hirent boot > 9. bác vào mini xp để chép dữ liệu lại sau đó bung ghost lại. xong!

Accountant
Trời đất, xài Skin Seven Pack là chuyển đổi giới tính cho em nó rồi. Thời gian mò mẫm cộng với mấy cái thở dài kia còn nhiều hơn là bung bản ghost hoặc cài lại máy. Tiếc nuối mấy cái download về kia làm chi bác, nó vẫn nằm ở trên internet đợi bác kia mà.