PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
ủa morning nhập 2012 là trang bị tiêu chuẩn có EBD với ESP giờ bác mới biết seo hehe, do có nó nên cao tốc e toàn 120 ko ngán ỉn hay for tủn lun
Em mua, thấy nó có sẵn nhưng hồi đó thắc mắc là xe đó thuộc dòng thấp nên nghĩở thời điểm đó thì làm gì đã có (năm 2013 Camry ở VN cũng mới có). Em cũng ít đi nên chẳng để ý.

Hạng B2
7/7/14
344
361
63
29
Em mua, thấy nó có sẵn nhưng hồi đó thắc mắc là xe đó thuộc dòng thấp nên nghĩở thời điểm đó thì làm gì đã có (năm 2013 Camry ở VN cũng mới có). Em cũng ít đi nên chẳng để ý.
nói chung xe mấy thằng nhập dù thấp thì thấp nhưng nó hình như là tiêu chuẩn bắt buộc vậy á, kiểu như bên châu âu xe trên 100CC bắt buộc có ABS zị á

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Bạn ko cần phải nản, đấy là nhận thức của họ, đối với bạn có thể là sai nhưng đối với ng khác có thể là đúng, quan niệm mỗi người mỗi khác. Bạn đừng nên phán xét ng khác là không biết hiểu chỉ vì quan niệm của họ khác mình. Như tôi đã dùng đủ loại đt, từ Android đến vertu, nhưng loanh quanh rồi lại quay về ip, vì đối với tôi nó là tốt nhất, nhưng đối với bạn có thể ko thế và tôi chẳng bao giờ tự cho mình cái quyền phán xét bạn cả (em đang chạy lếch xù nhé, có được tính là toy ko nhỉ kakakaka).
E chỉ nói dựa trên số đông..chứ không vơ đũa cả nắm hay bắt buộc mọi người phải nghe theo..e nói ở đây là những cái thiệt hại mà 1 người dùng có thể bị,có thể phải chịu..Đáng lý ra nếu họ bỏ chút thời gian để tìm hiểu và lắng nghe thì bản thân họ sẽ nhận được nhiều hơn so với những gì họ đã bỏ tiền rất nhiều ra..e nói là rất nhiều tiền nha..thì mới có.
Nếu người biết mà không nói ra..thì những người mới ,những người chưa được trải nghiệm thực tế họ không biết dựa vào đâu để chọn lựa..cái tốt nhất mà mình có thể có thay vì phải trả 1 cái giá quá đắt cho 1 thứ không đáng.
Toy không tệ..e công nhận nếu đúng tiêu chuẩn toy như chiếc LX bác đang dùng thì quá ok..E chỉ nói tiêu chuẩn Toy Vn..quá coi thường người VN.
Rất nhiều tai nạn đã xảy ra với toy Vn trước và gần đây..nhưng chủ xe đều khó qua khỏi..Vì vậy nếu người thân hay bạn bè của e mua xe ..e cũng khuyên mua xe toy chuẩn như xe bác,hoặc chọn hãng khác với tiêu chí an toàn cao hơn.
Còn nếu e cổ vũ đánh đồng để mọi người cùng mua 1 chiếc xe không đạt chuẩn an toàn..đến khi có sự cố đáng tiếc nào đó..liệu trong thâm tâm e hay bất kì ai còn cảm thấy thoải mái ?

Tập Lái
19/8/07
34
23
8
Mô phật, Chevrolet Colorado có cân bằng điện tử rồi à, như vậy chúng sanh bớt bị lật xe rồi. Xe bán tải đi toàn đồi núi mà giờ mới trang bị. Sang năm Morning cũng có thể trang bị cân bằng điện tử rồi.

15/12/14
1.960
2.001
113
tphcm
E chỉ nói dựa trên số đông..chứ không vơ đũa cả nắm hay bắt buộc mọi người phải nghe theo..e nói ở đây là những cái thiệt hại mà 1 người dùng có thể bị,có thể phải chịu..Đáng lý ra nếu họ bỏ chút thời gian để tìm hiểu và lắng nghe thì bản thân họ sẽ nhận được nhiều hơn so với những gì họ đã bỏ tiền rất nhiều ra..e nói là rất nhiều tiền nha..thì mới có.
Nếu người biết mà không nói ra..thì những người mới ,những người chưa được trải nghiệm thực tế họ không biết dựa vào đâu để chọn lựa..cái tốt nhất mà mình có thể có thay vì phải trả 1 cái giá quá đắt cho 1 thứ không đáng.
Toy không tệ..e công nhận nếu đúng tiêu chuẩn toy như chiếc LX bác đang dùng thì quá ok..E chỉ nói tiêu chuẩn Toy Vn..quá coi thường người VN.
Rất nhiều tai nạn đã xảy ra với toy Vn trước và gần đây..nhưng chủ xe đều khó qua khỏi..Vì vậy nếu người thân hay bạn bè của e mua xe ..e cũng khuyên mua xe toy chuẩn như xe bác,hoặc chọn hãng khác với tiêu chí an toàn cao hơn.
Còn nếu e cổ vũ đánh đồng để mọi người cùng mua 1 chiếc xe không đạt chuẩn an toàn..đến khi có sự cố đáng tiếc nào đó..liệu trong thâm tâm e hay bất kì ai còn cảm thấy thoải mái ?
Em thông cảm cho suy nghĩ của bác nhưng đa số dân ta là vậy, khó thay đổi dc lắm. Chiếc mazda 6 giảm giá bằng chiếc altis nhưng nhà nhà vẫn mua altis đây thôi. Toy đã in sâu vào nhận thức của dân ta rồi. Với lại dân ta phải bỏ gấp 2-3 lần số tiền để sở hữu xe cùng loại nên cứ chọn xe nào bán lại ít mất giá là dc chứ ít quan tâm đến chức năng lẫn độ an toàn.

• Like
Reactions: Lâm Phúc Khang
Hạng D
9/12/14
1.317
1.050
113
Các bản 2.8 có thể nói đã full option nhé các bác :)
Bác nào cần thêm thông tin về các option em nó cứ pm em, em gửi catalog xác nhận tận nhà ạ :D
Chevrolet Colorado tại Việt Nam có cân bằng điện tử rồi nha các bác!

Hạng B2
6/3/12
136
168
43
chẳng qua là nguyên sơ đã có, về đây bị mấy anh vặt bớt đi tưởng rằng phiên bản mới sẽ cải thiện được doanh số, nào ngờ vẫn thế. Các sếp bự ở trên thấy sao lạ lạ, cải tiến nhiều mà doanh số vẫn ko đổi thế là quát ngay mấy anh Việt, lắp lại cho tao.
Vấn đề ở đây ko phải là có hay không có mấy thứ đó mà là có tôn trọng khách hàng hay không thôi. nản GM!
ps: đang chạy spark 2013 của GM!

• Like
Reactions: urlybug
15/12/14
1.960
2.001
113
tphcm
chẳng qua là nguyên sơ đã có, về đây bị mấy anh vặt bớt đi tưởng rằng phiên bản mới sẽ cải thiện được doanh số, nào ngờ vẫn thế. Các sếp bự ở trên thấy sao lạ lạ, cải tiến nhiều mà doanh số vẫn ko đổi thế là quát ngay mấy anh Việt, lắp lại cho tao.
Vấn đề ở đây ko phải là có hay không có mấy thứ đó mà là có tôn trọng khách hàng hay không thôi. nản GM!
ps: đang chạy spark 2013 của GM!
Khổ nổi cùng tầm giá bán tải tự động 2 cầu mà có esp, tcs..toàn phải trên 800. Mà trên giá đó thì đa số lại chọn ranger wildtrack

Hạng B2
23/11/15
302
298
63
44
Người ít tiền thì họ sẽ mua cái giá gần với túi tiền của họ nhất.
Còn người giàu cũng vậy. Họ mua cái xe cũng gần với túi tiền của họ nhất.