Hạng B2
10/9/15
193
146
43
36
E chỉ nói dựa trên số đông..chứ không vơ đũa cả nắm hay bắt buộc mọi người phải nghe theo..e nói ở đây là những cái thiệt hại mà 1 người dùng có thể bị,có thể phải chịu..Đáng lý ra nếu họ bỏ chút thời gian để tìm hiểu và lắng nghe thì bản thân họ sẽ nhận được nhiều hơn so với những gì họ đã bỏ tiền rất nhiều ra..e nói là rất nhiều tiền nha..thì mới có.
Nếu người biết mà không nói ra..thì những người mới ,những người chưa được trải nghiệm thực tế họ không biết dựa vào đâu để chọn lựa..cái tốt nhất mà mình có thể có thay vì phải trả 1 cái giá quá đắt cho 1 thứ không đáng.
Toy không tệ..e công nhận nếu đúng tiêu chuẩn toy như chiếc LX bác đang dùng thì quá ok..E chỉ nói tiêu chuẩn Toy Vn..quá coi thường người VN.
Rất nhiều tai nạn đã xảy ra với toy Vn trước và gần đây..nhưng chủ xe đều khó qua khỏi..Vì vậy nếu người thân hay bạn bè của e mua xe ..e cũng khuyên mua xe toy chuẩn như xe bác,hoặc chọn hãng khác với tiêu chí an toàn cao hơn.
Còn nếu e cổ vũ đánh đồng để mọi người cùng mua 1 chiếc xe không đạt chuẩn an toàn..đến khi có sự cố đáng tiếc nào đó..liệu trong thâm tâm e hay bất kì ai còn cảm thấy thoải mái ?
Em hiểu suy nghĩ của bác, cái vấn đề ở đây không phải toy nó coi thường VN mà là người tiêu dùng tạo điều kiện cho Toy không nâng cao chất lượng, tăng giá bán. Không ai bắt ng tiêu dùng phải mua một sản phẩm nhất định được, Toy nó cũng ko lừa KH, nó có những sản phẩm dở nhưng cũng có sp tốt, nhưng tâm lý người mua chưa chắc họ đã cần sản phẩm có P/P tốt nhất mà có khi họ chỉ mong sau khi dùng bán lại giá cao nhất chẳng hạn. Em dùng Lx nhưng sắp tới mua thêm xe chắc chắn em ko chơi toy he he he, ai mà cũng như em thì giá nó down xuống ngay =)))))))))))))))))

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Em hiểu suy nghĩ của bác, cái vấn đề ở đây không phải toy nó coi thường VN mà là người tiêu dùng tạo điều kiện cho Toy không nâng cao chất lượng, tăng giá bán. Không ai bắt ng tiêu dùng phải mua một sản phẩm nhất định được, Toy nó cũng ko lừa KH, nó có những sản phẩm dở nhưng cũng có sp tốt, nhưng tâm lý người mua chưa chắc họ đã cần sản phẩm có P/P tốt nhất mà có khi họ chỉ mong sau khi dùng bán lại giá cao nhất chẳng hạn. Em dùng Lx nhưng sắp tới mua thêm xe chắc chắn em ko chơi toy he he he, ai mà cũng như em thì giá nó down xuống ngay =)))))))))))))))))
Lúc bán Lx, bác bán giá thấp đi và ai cũng làm như bác nữa thì 100% là xuống

• Like
Reactions: Vitamin C
Hạng B2
18/11/14
108
54
28
43
Mấy cái này Captiva 2007 đã có rồi. Và hồi đó sốt hình hịt. Tự nhiên 2009 cắt. Giờ lắp qua em này thành option mới. Chỉ có liên doanh oto việt nam.

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Cái Cruise control nữa, các xe của GM đều có sẵn nhưng toàn bị cắt, giờ mới có trên vài phiên bản.
Xe nhà em Orlando khởi động xe thấy trên tablo hiện loé sáng biểu tượng Cruise control, chứng tỏ có trang bị nhưng hãng giấu đi, giờ ko biết có độ lại đc ko.

Hạng B2
18/11/14
108
54
28
43
D
Cái Cruise control nữa, các xe của GM đều có sẵn nhưng toàn bị cắt, giờ mới có trên vài phiên bản.
Xe nhà em Orlando khởi động xe thấy trên tablo hiện loé sáng biểu tượng Cruise control, chứng tỏ có trang bị nhưng hãng giấu đi, giờ ko biết có độ lại đc ko.
Được bác. Bên hội Cap có bác 2015 bị cắt. Ra hảng độ lại tầm 2 hay 3 củ gì đó.

• Like
Reactions: polizia
15/12/14
1.960
2.001
113
tphcm
Nên đặt câu hỏi là: Tại sao M6 vẫn không bán được khi mà giá chỉ bằng thằng dưới cơ ???
Vì đa số người mua thằng dưới thường chỉ vừa đủ tiền 800-900 nên quan trọng xe giữ giá hoặc tăng giá theo thời gian. Toy là thánh trong vấn đề đó.

• Like
Reactions: mx4b