Tập Lái
25/4/08
17
0
0
44
HCM
home.vnn.vn
Em là con gái, về khoản lái tiến thì em lái rất ngon (có thể nói ngon hơn nhiều bác con trai đó). Tuy nhiên khoản đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau thì em quá kém. Các bác cho em xin ít kinh nghiệm đi nào.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/4/06
385
0
16
Phố cổ Hà Thành
RE: Chỉ giùm em cách đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau.

hihi bạn cứ ra chỗ gửi xe của GTCC rùi lùi lùi tiến tiến theo chỉ dẫn của mấy bà chị GTCC đảm bảo 1 đỏ là lùi vào luôn (mặc dù theo mắt mình là ít nhất phải 3 đỏ):D

Tập Lái
25/4/08
17
0
0
44
HCM
home.vnn.vn

Hic..co mấy bà đó thì đã ko lo. Vấn đề là khi em đi 1 mình, và đỗ vào chỗ mà chẳng có ai thu tiền để xi nhan cho.

Hạng B2

@bác Pig xinh đẹp!:D
Bác vào đây xem nhé!
Bác chịu khó luyện tập nhiều là ngon thui!( Chắc cũng phải mất học phí đoá!):D

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Trích đoạn: pretty Pig

Em là con gái, về khoản lái tiến thì em lái rất ngon (có thể nói ngon hơn nhiều bác con trai đó). Tuy nhiên khoản đậu xe vào khoảng trống giữa 2 xe đậu nối đuôi nhau thì em quá kém. Các bác cho em xin ít kinh nghiệm đi nào.

Nếu chỗ đậu đó có khoảng cách vào được và trước sau khoảng 30cm thì em đỗ song song với xe phía trước(đít xe của mình bằng đít xe bên cạch,khi đỗ song song với nó khoảng cách khoảng 50 đến 60cm.Đứng tại chỗ đánh hết lái về phía cần lùi vào rồi bắt đầu lùi vào,khi thấy xe được góc 45 độ thì trả thẳng lái,khi thấy đuôi xe bên cần vào còn cách tường khoảng 30cm thì đánh lái về phía ngược lại lùi vào,em nên tim 1 chỗ trống rồi xếp gạch tập như anh bảo thì chỉ cần 1 hay 2 lần là em làm ngon lành như tài già ngay.Chúc may mắn

Hạng C
2/5/07
700
320
63
HCM

Chỉ mấy chỗ tút xe cho bác ấy luôn. Cần thiết đó:D:D

Hạng B2
1/11/05
468
10
18
57
SG

Trích đoạn: pretty Pig

Em là con gái, về khoản lái tiến thì em lái rất ngon (có thể nói ngon hơn nhiều bác con trai đó).

thiệt không ??:D hôm nào được ngồi xe bác mới tin, nói thì dễ lém ;)
bác cứ đem bài học cơ bản de xe vô gara là được thôi mà, đi qua một tí đưa hậu vô trước nhé bác :D

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Cách dễ nhất: Tiến lên, dừng xe gần song song với xe trước, đánh tay lái theo chiều kim đồng hồ vừa lùi vào đồng thời trả dần tay lái ngược chiều kim đồng hồ.

Tập Lái
25/4/08
17
0
0
44
HCM
home.vnn.vn

Cảm ơn các bác. Để tuần sau em thực hành, vì vừa phải cho Chồng 2 của em vào Gara rồi, xướt xát nhiều quá mà. Trong thời gian chờ đợi, em tích lũy kinh nghiệm từ các Bác.