Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Chào các bác !

Tình hình là em gửi xe ở bãi xe nhà chung cư, do bãi xe chật nên phải để lại chìa khoá. Do đó, em phô tô công chứng Cà Vẹt xe để trong xe, còn bản chính thì cất ở nhà ( tránh trường hợp có ông nào táy máy lấy chìa khoá xe mình để dời xe, tranh thủ cất luôn cái cà vẹt xe mình thì khổ) . Em hỏi các bác nếu XXX kiểm tra xe mình và đòi Cà Vẹt gốc thì mình trả lời thế nào ? Có thể già vờ nói Cà Vẹt xe mình đang nằm trong ngân hàng do đang trả góp được không các bác ?

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113
XXX k chấp nhận cà vẹt photo có công chứng , chỉ chấp nhận cà vẹt có đóng mộc của ngân hàng thui bác ơi

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Đợt tháng trước đọc có 1 bác quan chức gì ở Hà Nội, giờ google lại mãi mà không tìm thấy có phát biểu là chấp nhận cho phô tô giấy đăng kí xe có công chứng, cũng cùng lí do như trên là nếu bị kẻ gian đột nhập xe sẽ dễ dàng mang đi tiêu thụ. Ngoài ra những tổ chức cho thuê xe mà để bản chính cà vẹt xe trong xe cũng dễ nảy sinh những tiêu cực.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Cty em có xe thế chấp Ngân hàng, xài Càvẹt photo không được. Càvẹt photo có đóng dấu Ngân hàng thì được, có lần Càvẹt photo dấu Ngân hàng nhưng bị hết hạn cũng không được.

Hạng B2
19/11/12
263
36
28
Bình Thạnh, TPHCM
thang455411 nói:
Cty em có xe thế chấp Ngân hàng, xài Càvẹt photo không được. Càvẹt photo có đóng dấu Ngân hàng thì được, có lần <span style=""color: #ff9900;"">Càvẹt photo dấu Ngân hàng nhưng bị hết hạn cũng không được</span>.
Chuẩn đấy Bác.

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
bullkeo nói:
Chào các bác !
Tình hình là em gửi xe ở bãi xe nhà chung cư, do bãi xe chật nên phải để lại chìa khoá. Do đó, em phô tô công chứng Cà Vẹt xe để trong xe, còn bản chính thì cất ở nhà ( tránh trường hợp có ông nào táy máy lấy chìa khoá xe mình để dời xe, tranh thủ cất luôn cái cà vẹt xe mình thì khổ) . Em hỏi các bác nếu XXX kiểm tra xe mình và đòi Cà Vẹt gốc thì mình trả lời thế nào ? Có thể già vờ nói Cà Vẹt xe mình đang nằm trong ngân hàng do đang trả góp được không các bác ?
Vì xe mới nên phải để lại chìa khóa, em đi xe lá chả ai dám nhận hàng! :D

Hạng B1
13/11/12
95
0
0
40
CTC
Càvẹt phải là bản chính bác chủ ơi. nếu là bản photo thì phải có xác nhận của ngân hàng lên đó và còn thời hạn sử dụng nhé

Hạng B2
3/12/12
462
50
28
USA-VN
Có bạn bác làm trong Ngân hàng thì xin đóng dấu vô là được rồi

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Chỉ có cavet photo đóng dấu Ngân hàng là đc thôi bác ah, công chứng không có giá trị thay thế bản gốc khi gặp Xxx đâu ah!