Hạng B2
28/5/07
296
5
18
Em cũng mang vô chính hãng " khám bệnh tổng quát" sau đó nó ra một list phải thay. Thế là tiếp tục thương lượng với chủ xe và bớt thêm được 1 ít tiến thay thế phụ tùng. Các gara chính hãng không đến nỗi nào đâu bác ạ!

Hạng C
8/11/11
720
69
43
47
âu dương lâm,q.8,hcm
Test trả tiền có văn bản hẳn hoi (yêu cầu test: bung máy,đâm đụng.....nói chung mấy phần quan trọng, còn phần ngập nước test ko được ): có chử ký, con dấu ở tại đại lý hảng đó ?

Tập Lái
6/7/13
40
2
13
Em đang chốt lấy chiếc Sorento TH ráp, chạy 15.000km còn bảo hành 1 năm, nếu em muốn chủ bán đưa vào Kia TH kiểm tra cho em, chủ yếu là chưa đâm đụng gì nặng, chưa mở máy, ... thì em nên đặt vấn đề với hãng thế nào? chi phí thế nào? em xin các cụ chỉ bảo ạ.
BÊN EM CHUYÊN KIỂM TRA ĐÁNH GIÁ TỔNG THỂ CHÁT LƯỢNG XE Ô TÔ CŨ CHO KHÁCH TRƠỚC KHI MUA, BÁC CÓ NHU CẦU KIỂM TRA ALO EM 0972577587

Hạng B1
25/10/13
63
78
18
Tôi khuyên Bác nên đưa xe vào hãng để kiểm tra, nhưng chổ nào Bác quen.
Uy tín của hãng là hàng đầu, họ không thể kiểm tra tào lao rồi cho qua được. Nếu Bác mua, xe đó nó sẽ gắn kết lâu dài với hãng. Thì họ không thể làm bậy được.
Nguyên tắc hãng là không được thông báo lý lịch xe cho khách mua lai xe cũ. Nên Bác quen thì cố vấn mời làm.
Và lý lịch xe Bác quen thì kêu cố vấn in cho một bảng, lý lịch xe thi không thể chỉnh sửa hay thay đổi được trên hệ thống.
Mình đã mua rất nhiều xe, và điều mang xe vào hãng kiểm tra cả lý lịch và kiểm tra thực tế xe.

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Thứ nhất: Nếu người bán là cá nhân sử dụng thì lý lịch chiếc xe đa phần họ nói đúng và đồng ý cho pác kiểm tra thoải mái
- Thứ 2: Cò chuyên nghiệp. Cái này các pác kiếm xe cũ trên mạng toàn ghặp cò, các cò tuyên bố xe gia đình sử dụng kỹ, cho các pác kiểm tra hãng các kiểu. Pác và nó đến hãng nó chỉ cần nháy mắt phát là bên hãng biết phải làm gì rồi. Lúc đó pác có đứng cạnh chiếc xe với anh kỹ thuật kiểu gì thì cũng dính bom với bọn cò vạc này

• Haha
Reactions: gilmis
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Em cũng từng đem vô hãng kiểm tra xe ma không có chủ xe theo,mấy chú dịch vụ toàn bàn ra không rồi chê cái này chê cái kia,mấy chú nói muốn tìm xe ngon để mấy chú tìm dùm cho.
Cái này là đám kt viên cô hồn muốn kiếm cơm, có khi xe chúng giới thiệu chưa chắc ngon hơn xe mình nhờ kiểm tra.

Hạng B2
1/5/14
157
170
43
200K cho mỗi lần hãng test xe pác ạ, hãng sẽ in ra lịch sử của xe & danh mục các thứ cần thay sửa chữa * báo giá lun để pác có cơ sở mặc cả với chủ xe. Tuy nhiên, nếu xe đó mà k mang vào hãng để sửa chữa hay bảo dưỡng thì vô phương tra cứu. Lúc đó k mua thì tốt hơn.
Theo mình biết thì không có cái này ở hiện tại đâu, trước đây thì được nhưng giờ nó có thêm luật liên quan tới tiết lộ thông tin cá nhân, nên các hãng xe không được phép làm vậy trừ khi quen biết.

• Like
Reactions: sting9154
Hạng B2
5/10/17
155
74
28
42
Theo mình biết thì không có cái này ở hiện tại đâu, trước đây thì được nhưng giờ nó có thêm luật liên quan tới tiết lộ thông tin cá nhân, nên các hãng xe không được phép làm vậy trừ khi quen biết.
Trời nếu vậy biết đâu mà lần?? Bởi vậy h ra đường ngừoi VN hết lòng tin ở con người VN,nghe mấy bác trên nói làm hết dám mua xe củ,nhưng nghĩ cũng lạ,1 hãng lớn vậy mà để nhân viên ăn hối lộ như vậy ko sợ bị mất uy tin à?? Đặc biệc hơn cái thằng nhân viên kỹ thuật đó ko sợ bị chém hả????

Hạng B2
1/5/14
157
170
43
Trời nếu vậy biết đâu mà lần?? Bởi vậy h ra đường ngừoi VN hết lòng tin ở con người VN,nghe mấy bác trên nói làm hết dám mua xe củ,nhưng nghĩ cũng lạ,1 hãng lớn vậy mà để nhân viên ăn hối lộ như vậy ko sợ bị mất uy tin à?? Đặc biệc hơn cái thằng nhân viên kỹ thuật đó ko sợ bị chém hả????
Thì ông bán xe (chủ xe) yêu cầu hãng in ra lịch sử xe cho bác là được chứ sao, chính chủ thì ok mà.

Nên đi cùng chủ xe luôn, qua hãng bảo chủ xe in lịch sử xe cho mình xem trước mặt luôn, tránh mông má số liệu =))